Mái phá đám...

hophutin

Member
sáng ni tình cờ nghe tiếng chào mào vậy là xách chim ra treo, liền xuất hiện 1 em sổ giọng khá dài, sau 1 hồi lượn qua lượn lại thì e nó cũng đã tiếp cận lồng chim ..............................................................................bỗng nhiên ở đâu 1 ả chim mái xuất hiện và cứ thế lao vào lồng, vậy là e mái ở lại và e trống bay đi mất tích...thật là điên cái đầu :(

ducpham

chào bác! Nếu bác không nuôi thì để lại cho tôi thả avi được không?

hophutin

Member
chào bác! Nếu bác không nuôi thì để lại cho tôi thả avi được không?
ok thôi bác ạ, con này là chim ng ta nuôi rồi, lông lá lù xù, chim tơ thì phải, nhưng chim dài đòn, mũ cao như chim trống vậy, về nó kêu quít quiu nên mình nghĩ là mái. mà bác ở đâu vây?

mecm

mình hay bẫy dc chim mái lắm bác, toàn những con hung, nhưng nhốt vài bữa lại thả vì không có avi... hihi
vậy mình nghĩ chim mái thích bác đó bác hợp với chim mái rồi,có khi bác nuôi mái hay hơn trống đó

hophutin

Member
vậy mình nghĩ chim mái thích bác đó bác hợp với chim mái rồi,có khi bác nuôi mái hay hơn trống đó
gái thì đúng chứ chim mái thi không biết nữa bác. hehe. mình nuôi chim mái bác mua thì mình sẵn sàng á... hihi

bbvc

lúc nào có mái thi bán mình một con nha bạn

lúc nào có mái thi bán mình một con nha bạn

hophutin

Member
Bác ở đâu thế, em ở sg, có em mái nào tướng đẹp bán em con nuôi ss với.
hôm trc bẫy dc con này mình đăng lên diễn đàn tặng đó mà ko có ai liên lạc, sau để mèo ăn mất rồi. Mà bạn ở sài gòn thì mình không gửi được.