Mèo Hoang - Hiểm họa không thể coi thường.

sinzum

hê làm cái bẫy mèo , thịt mèo ăn ngon phết

nó thịt em kưng thì mình thịt nó lai, kh xả là số zácckk lun!

Nghe mấy cụ thường nói, ăn thịt mèo nghèo 3 năm đó ...

Mèo nó thò tay vào, dùng vuốt ( lặn chân lên sẽ thấy), móc em chim ra luôn ấy, nó quơ quơ, em chim bay mệt thì...Nguy hiểm lắm chứ chẳng chơi.

Thân, black_fish9402

Bài học kinh nghiêm đây. thanks bác.

mega

Các bác cứ thiết kế mấy cái bẫy ấy, mèo mà 1 lần dính bẫy lần sau nó sợ nó sẽ ít đến hơn. Nhưng có con càng khôn ra sau mỗi lần bị bẫy. E khuyên các bác bẫy được thì cho nó ra quán tiểu hổ luôn.
Mèo nhà thì đơn giản lắm, tóm cổ nó để nó gần mấy con chim cùi cùi tầm 1-2m rùi dùng roi quật, làm vài lần nó sẽ sợ, đòn càng đau nó càng sợ. ( giống trong truyện trạng quỳnh ấy)

ManhQuynh

Tin vui em vừa xử lý được 1 con mèo đen trắng nặng khoảng hơn 3kg tội dám đến vờn đàn Cm bổi em mới mua. Đêm qua chú đã mò đến may là lồng sắt nên nó ko làm gì được và đêm nay em đã quyết định ngồi dình, dán cá khô treo nhử nó thơm nhức mũi vậy mà đến 3h hơn nó mới xuất hiện và kết quả là nó đa bỏ mạng tại chiến trường.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Bọn mèo ngày càng ranh manh, biết mình dời chim hết vào nhà, và chăn đường tiến của nó ở tầng trên, thì tầng dưới nó đột kích vào khe hở của cửa lùa, thật không ngờ, bọn này ngày càng liều lĩnh, nhất quá tam, lần sau nếu tái phạm nó sẽ nhận một bài học nhớ đời cho tội ăn trộm. Cũng chín con mèo đó, thật nguy hiểm, anh em nuôi nhiều chim nên cẩn thận ỉ i là chết ngay.

Thân, black_fish9402

N

namkiet

Guest
Hihihi cám ơn black_fish9402 đã chia sẻ một bài viết rất hay để ae cảnh giác hơn. Tuấn thì cũng đã bị rất nhiều trường hợp mèo vồ chim rồi nhưng sau một thời gian tìm hiểu thì cuối cùng cũng tìm ra một phương kế he he mua ngay một chú chó con cái loại chó săn ở Phong Mỹ( he he người quen ) và một con chó con đực Phú Quốc.
Bất kể mèo, chuột, gián, rắn ...mà mò vào sân là y như rằng sẽ bị thịt ngay. Từ ngày sắm hai bảo vệ này rồi thì cứ yên tâm mà ngủ hihihihii
Kết quả thu được là đã có mấy nạn nhân là mèo, chuột,gián, chấu chấu loại lớn nằm đầy ở sân.
Thân chào

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Hihihi cám ơn black_fish9402 đã chia sẻ một bài viết rất hay để ae cảnh giác hơn. Tuấn thì cũng đã bị rất nhiều trường hợp mèo vồ chim rồi nhưng sau một thời gian tìm hiểu thì cuối cùng cũng tìm ra một phương kế he he mua ngay một chú chó con cái loại chó săn ở Phong Mỹ( he he người quen ) và một con chó con đực Phú Quốc.
Bất kể mèo, chuột, gián, rắn ...mà mò vào sân là y như rằng sẽ bị thịt ngay. Từ ngày sắm hai bảo vệ này rồi thì cứ yên tâm mà ngủ hihihihii
Kết quả thu được là đã có mấy nạn nhân là mèo, chuột,gián, chấu chấu loại lớn nằm đầy ở sân.
Thân chào

Hay quá, biết vậy nhưng nhà em nhỏ nuôi chó rất kinh. Đành trùm áo lồng cất kĩ thôi, bọn mèo này nguy hiểm quá.

Thân, black_fish9402

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tối qua 2 con mèo hoang mò vào nhà vồ chim, may cứu kịp, chặng đánh cho vài phát, bọn này nguy hiểm thật, anh em cẩn thận nhé.

Thân, black_fish9402

8800hcm

em cảm ơn bác ạh.sáng nay phơi nắng chim có chú mèo bay vào,vợ em và chị người làm la bể nhà lun,mà con mèo nó kg đi.thé là em chạy lên ôm lồng chim chạy mất dép lun.nên chú chim em thoát nạn......hiihii..............

quangsang

Xin có đôi lời với các bạn về treo chim ở nhà khi đi vắng. Mình có em 1 mùa lông đang căng lửa hót hét tàm tàm. Bỗng 1 ngày kia treo ra nghe thấy chim trời là cụp mào. Không hiểu tại sao, mãi mới nhớ bên ngoài có e bổ già mấy lần xuống chiến với e của mình. Đi làm không cất đi ở nhà chim trờ đánh làm bể em nhà. Vậy nên giờ đi đâu là e phải cất e nó đi không móc ra nữa

saosau

Ặc sáng nay, sách chim đi giao lưu với bác Tuangiadtu, ghé vô ăn sáng, để con chim dưới đất gần xe máy, không biết ở đâu ra con mèo vồ lồng làm em chim hoảng loạn ra trường chơi không được. Tức quá........... Mèo hoang ơi là mèo hoang.......

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ặc sáng nay, sách chim đi giao lưu với bác Tuangiadtu, ghé vô ăn sáng, để con chim dưới đất gần xe máy, không biết ở đâu ra con mèo vồ lồng làm em chim hoảng loạn ra trường chơi không được. Tức quá........... Mèo hoang ơi là mèo hoang.......

Như vậy còn đỡ, em thì nguy hơn bác nhiều, mèo hoang nhà hàng xóm nhiều vô kể, trên nóc nhà ngoài đường, sơ hơ là nó mò vô ngay.

Thân, black_fish9402

saosau

Như vậy còn đỡ, em thì nguy hơn bác nhiều, mèo hoang nhà hàng xóm nhiều vô kể, trên nóc nhà ngoài đường, sơ hơ là nó mò vô ngay.

Thân, black_fish9402
Để anh bày chú cách trị mèo hoang kiểu đó nhé. Chú chế ra 1 loại cám siêu dẻo và dính.
Sau đó chú dùng khả năng nghệ thuật của mình nặn thành chú CM để vô lồng, mở cửa ra cho mèo vô ăn,
Mèo ăn vào dính răng không gỡ được,đạm bảo lần sau không dám tới.

P/s: Nếu còn tới nữa thì lấy cây súng hơi ra làm cái bùm cho xong .............he he

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Để anh bày chú cách trị mèo hoang kiểu đó nhé. Chú chế ra 1 loại cám siêu dẻo và dính.
Sau đó chú dùng khả năng nghệ thuật của mình nặn thành chú CM để vô lồng, mở cửa ra cho mèo vô ăn,
Mèo ăn vào dính răng không gỡ được,đạm bảo lần sau không dám tới.

P/s: Nếu còn tới nữa thì lấy cây súng hơi ra làm cái bùm cho xong .............he he

Ôi mèo hoang nhà em thành tinh hết rồi, bữa nào gặp thì đập cho vài gậy là bỏ tật, lâu lâu lại có con khác mò đến phải canh me đập tiếp...

Thân, black_fish9402