Mèo

cha0ma0

chán thật máy bác ạ . e ở KonTum vừa nuôi được em chào mào 1 năm thì ông già lại tuyển đâu 2 con mèo . tính từ đầu năm tới giờ 2 con mèo phải ăn của em hết 5 con chim rồi , vừa sáng nay bỏ chuối vào cho chim đi làm về thi thấy lồng nằm dưới đất toàn là lông chim , đúng e chim thich nhất . đề phòng treo cao 3m mà vẫn bi . giờ bắt mèo vứt di thi ông già lai buồn . haizzz ko bjk tinh sao . :confused::confused::mad:

dpmq

Chia sẻ cùng bạn với 1 thú vui lành mạnh,nhưng nếu không giải quyết được vụ Mèo thì e rằng hơi căng đấy.Bản tính của Mèo là nó thích vờn con chim chứ ko hẳn là muốn ăn thịt điều này mình đã chứng kiến sau nhiều lần cho chim hạ thổ.Mà con chim 1 khi bị mèo nó gây chuyện nếu không chết thì cũng sinh hoảng loạn 1 thời gian.Chúc bạn tìm ra giải pháp tốt nhất để tiếp tục với niềm vui chim cò nhé.

ca_chep

mấy con mèo tơ hay phá chim lắm bác koi ko giải quyết đc tụi mèo thì đừng nuôi chim nữa uổng phí công sức !! :mad:

nhà ông bác kế bên mình cũng có 1 con meo già 8-9 năm ròi , chuột thì nó ăn chứ chim mình thì nó lơ ... chắc già rồi bít khôn :cool:

chaomaohu3

bác có thể tập cho 2 con mèo đó sợ chim , bác làm thử cách này nhé : để 1 con chim mái dưới nền nhà , chuẩn bị khoản 10 chiếc dép khi nào mèo tới gần lồng thì cho nó ăn dép , làm như thế vài lần thì mèo k dám bắt chim nữa đâu bác

ca_chep

bác có thể tập cho 2 con mèo đó sợ chim , bác làm thử cách này nhé : để 1 con chim mái dưới nền nhà , chuẩn bị khoản 10 chiếc dép khi nào mèo tới gần lồng thì cho nó ăn dép , làm như thế vài lần thì mèo k dám bắt chim nữa đâu bác

ngày trước ông bác mình củng có con mèo tơ hay chụp bắt gà con ,cũng làm cách này nhưng ổng lấy cây đập nó sợ đc vài bữa thôi ròi cũng vậy bắt gà ăn tiếp ,cuối cùng bị ổng bẻ cổ luôn!!

chim_den78

Mình bày cho bạn cách của Trạng Quỳnh ấy. Xích mèo lại cho lại chim và cầm roi nhỏ quất vào mèo vài lần. Vài làn là mèo ko dám lại gần chim nua. Mình cho chim tắm bỏ đi làm việc khác mèo ko samsung lại gần luôn.

nhatthang-tb

Bạn kiếm e chim mái để gần vào mồm nó hễ nó có thái độ định xơi e chim thì bạn lấy roi hoặc dép vụt vào mồm nó để cho nó hiểu chim này là của tao bn cứ làm như thế đến khi bn dơ chim vào mồm mà nó ngoảnh mặt làm ngơ thì là bn đã thành công rồi đó. Mình đã làm và rất hiệu quả

havy2003

Đơn giản thôi để lồng va chim xuống đất bắt mèo dí đầu vào lồng chim đánh thật mạnh vào đầu mặt mèo ngày lam 2 đến 3 lần sau khoảng một tuần đảm bảo ko dám đến gần lồng chim nữa

quangvinh89

Mình có 1con mèo 6 năm trời dù đi 2 ngày liền ko cho ăn thì nhốt chung phòng với chim cũng ko dám đến gần. đi xa toàn vứt chung phòng để đề phòng chuột ăn.
Có cách cho bạn như sau : mang lại cạnh 2con mèo đó 1con chim. sau đó để cho chúng nó vờn thoải mái 1p (Chấp nhận hỏng chim nhưng nên nhớ là chim lởm khởm thôi nhé)
Xích 2con mèo đó lại rồi cầm cái dép tông xốp nhẹ vả cho chục cái :)) đảm bảo 3 lần ko dám bén mảng đến luôn (nhưng nhớ tùy con.có con phải nhiều lần hơn)

nguyenkenvin

có cách có cách....
Mua 1 con chó, càng xồ xề càng tốt, treo chim tập trung tại 1 chỗ, xích con chó ngay đó.... hết mèo.... Thân

longsat

Vậy thì xem như niềm vui mãi không trọn vẹn rồi. Có mèo thì con chim nào dám lên lửa :).

facebook_online

Con mèo nhà e nó cũng giống mèo bác thớt. Nhưng e trị nó bằng cách. Cứ để lồng chim dưới đất. Nó định vờn hay thò chân vào là e cầm gậy vụt cho phát thật đau. Rất nhiều lần như thế. Rồi bây giờ e để lồng chim đầy dưới đất nó coi như không có j. Còn nằm cạnh trông ch hộ e nữa bác à.

giangnam

Mình có 1con mèo 6 năm trời dù đi 2 ngày liền ko cho ăn thì nhốt chung phòng với chim cũng ko dám đến gần. đi xa toàn vứt chung phòng để đề phòng chuột ăn.
Có cách cho bạn như sau : mang lại cạnh 2con mèo đó 1con chim. sau đó để cho chúng nó vờn thoải mái 1p (Chấp nhận hỏng chim nhưng nên nhớ là chim lởm khởm thôi nhé)
Xích 2con mèo đó lại rồi cầm cái dép tông xốp nhẹ vả cho chục cái :)) đảm bảo 3 lần ko dám bén mảng đến luôn (nhưng nhớ tùy con.có con phải nhiều lần hơn)
cách này thì đúng rồi nhưng vs mèo hàng xóm bác có cách nào hay chia sẻ vs ae ko?

tanloibinhdinh

Có chim thì không có mèo bạn ơi! Tốt nhất bạn nên kiếm 1 thú vui mới cho bố bạn, ví dụ như một chú chó cảnh..đổi lấy mèo là được!