Mình mới thử nghiệm công thức cám này...chim ăn top 20 tứ hùng ngoài Hà Nội!

Với mục đích chia sẻ cũng như mong có sự góp ý kiến của các anh em org
Công thức cám của em do Anh nuademvangem23 bên arowana.com.vn chỉ:

Cám gà con 1kg
Lòng đỏ trứng vịt: 30(40)
Lòng đỏ trứng gà: 10
Đỗ xanh: 200g(0)
Đỗ tương: 100g(0)
Vừng vàng: 100g(0)
Phấn hoa: 100g(0)
Đường kính: 20 thìa cafe
Viên dầu gấc: 5v(2)
Viên dầu cá: 10v(5)
Vitamin E thiên nhiên: 20v(0)
Vi tamin tổng hợp: 10V nhộng(0)
B1: 20v(0)
Bột nghệ: 01 thìa cafe(0)
Kỳ tử: 100g
Chanh tươi: 02 quả(0,5)
ớt tươi: 10 quả
Quả dáy rừng: 150g(0)
xay trộn được hỗn hợp sệt
Hấp hỗn hợp lên thành cái bánh rồi đùn hạt, phơi, sấy.
Ghi chú: (Phân chim đóng khuôn đen trắng nhưng vẫn có nước loang xung quanh bãi phân...; giá trị trong ngoặc là giá trị anh nuademvangem23 bên arowana.com.vn chỉ cho mình, nếu bằng 0 có nghĩa là mình tự bổ sung thêm.
Xin chân thành cảm ơn anh
nuademvangem23 đã chia sẻ!
Chúc anh em chim cò luôn căng.

Quê mình thì kiếm dọc suối vẫn có.nó mọc theo mùa đến thu là hết.Mình toàn tống tủ lạnh cấp đông dùng dần.Không thì phơi, sao khô bỏ lọ

trongkhuongbd85

Ngoài rừng không có cám mà nó Căn như giây Đàn ,ông gần nhà mình chim vừa giải khuyến khích chim ăn cám ba vì trộn trứng mà giải cứ đều đều không cân phải câu kỳ vậy ,mấy bác cứ thấy Thuận tiên cho mình và nhớ cứ Trung thành với cám mình Đã chọn

dungqn

Nếu ai đó nói rằng chim mình đạt top nầy top kia là do ăn cám nầy cám nọ thì thật ra người đó chẳng biết gì về cm cả.

tosudoc

Ngoài rừng không có cám mà nó Căn như giây Đàn ,ông gần nhà mình chim vừa giải khuyến khích chim ăn cám ba vì trộn trứng mà giải cứ đều đều không cân phải câu kỳ vậy ,mấy bác cứ thấy Thuận tiên cho mình và nhớ cứ Trung thành với cám mình Đã chọn
Luyện con chim bình thường thành chiến binh là điều mà người Nghệ Nhân cần làm và cần học hỏi. Chứ nuôi chiến binh mà thành chim bình thường thì nó đơn giản hơn nhiều bác à

Nếu ai đó nói rằng chim mình đạt top nầy top kia là do ăn cám nầy cám nọ thì thật ra người đó chẳng biết gì về cm cả.
Mình không biết là bạn có biết gì hơn mình không, nhưng bài viết của mình chỉ là chia sẻ...Mình không bán cám bạn ạ...comment của bạn chỉ nói là mình chẵng biết gì...nhưng người không biết dám chia sẻ và học hỏi còn tốt hơn là người biết mà chẳng chia sẻ với ai.Mình không muốn hơn thua...Bạn biết hơn mình thì mong bạn chỉ giáo...mình sẵn sàng học hỏi từ bạn...Nhưng nếu chỉ vào đây comment như vậy và không có bất cứ hướng dẫn gì cho mình thì bạn cũng chỉ là người đơn phương khẳng định mình hơn người.Nếu vậy thì mình chẳng có gì để nói với bạn nữa.

Chéc

Với mục đích chia sẻ cũng như mong có sự góp ý kiến của các anh em org
Công thức cám của em do Anh nuademvangem23 bên arowana.com.vn chỉ:

Cám gà con 1kg
Lòng đỏ trứng vịt: 30(40)
Lòng đỏ trứng gà: 10
Đỗ xanh: 200g(0)
Đỗ tương: 100g(0)
Vừng vàng: 100g(0)
Phấn hoa: 100g(0)
Đường kính: 20 thìa cafe
Viên dầu gấc: 5v(2)
Viên dầu cá: 10v(5)
Vitamin E thiên nhiên: 20v(0)
Vi tamin tổng hợp: 10V nhộng(0)
B1: 20v(0)
Bột nghệ: 01 thìa cafe(0)
Kỳ tử: 100g
Chanh tươi: 02 quả(0,5)
ớt tươi: 10 quả
Quả dáy rừng: 150g(0)
xay trộn được hỗn hợp sệt
Hấp hỗn hợp lên thành cái bánh rồi đùn hạt, phơi, sấy.
Ghi chú: (Phân chim đóng khuôn đen trắng nhưng vẫn có nước loang xung quanh bãi phân...; giá trị trong ngoặc là giá trị anh nuademvangem23 bên arowana.com.vn chỉ cho mình, nếu bằng 0 có nghĩa là mình tự bổ sung thêm.
Xin chân thành cảm ơn anh
nuademvangem23 đã chia sẻ!
Chúc anh em chim cò luôn căng.
bài cám mới xem có vẽ đầy đủ chất dinh dương, chắc sẽ tốt cho chim, nhưng hình như cầu kì quá sợ không theo lâu dài được. Dù sao cũng cám ơn sự chia sẻ của bạn Giang còi

cmquynhon

Công thức này dinh dưỡng cho người cũng căn lửa nói chi là chim, ok bạn cảm ơn!

cocghe

Con chim nó ko tố chất thì ăn cám này đoạt top được ko chủ top...ko có ý xúc phạm nhé

[h=1]"Mình mới thử nghiệm công thức cám này...chim ăn top 20 tứ hùng ngoài Hà Nội!"[/h]Chia sẻ là điều đáng quý để cùng nhau học hỏi. Nói cám nầy chim ăn top 20 là hơi quá. Có thể con chim của bạn ăn cám nầy đạt top 20, nhưng ko phải con nào ăn cám nầy cũng đạt top. Chỉ là tranh luận chút thôi.
Mình chỉ nói sự thật là chim mình vô cám này sau 2 tháng chăm dợt...đủ mọi thứ nữa trong đó có cả căn đúng tầm lửa của nó thì nó đạt kết quả như vậy.Đầu topic mình không thể nói dài được.Mình post bài trong mục dinh dưỡng không phải là mục huấn luyện chim đấu. Thành tích của con chim thì đương nhiên phải do nó, dinh dưỡng, người chăm nó...Mình chỉ muốn chia sẻ để Anh em biết công thức cám của mình...công thức đó người khác cũng chia sẻ cho mình...còn người hiểu biết như bạn chỉ nói được con này ăn được giải, con kia ăn chưa chắc được gì thì điều đó kể cả các loại cám thương hiệu cũng vậy thôi...bạn nói những người có quan điểm con chim ăn cám này cám kia thi vào top này top nọ là những người chẳng biết gì về chào mào...Quan điểm của mình thì mình thấy một điều những người quan điểm cần một loại cám mà con chim nào ăn vào đi thi cũng ăn cờ thì thật sai lầm.Mình chỉ tranh luận đến đây thôi, dành chỗ cho các bạn góp ý cho mình về thành phần dinh dưỡng, hoặc ai đó giải thích cho mình tại sao xung quanh bãi phân chim của mình vẫn có nước...đó là điều mình chưa hài lòng về công thức cám này.Nếu bạn có ý gì hay thì cho mình xin ý kiến.Mình tên Giang rất vui khi làm quen với bạn!

Con chim nó ko tố chất thì ăn cám này đoạt top được ko chủ top...ko có ý xúc phạm nhé
Con chim, con người, dinh dưỡng, may mắn nữa...mấy thứ đó mang lại kết quả...con chim không tố chất đương nhiên rất khó rồi.Tuy nhiên mình rất khâm phục comment của bác tosudoc luyện con chim bình thường thành chiến binh là điều mà Người nghệ nhân cần làm và học hỏi.Đó cũng là cái thú chơi...Con chim của mình là chim đánh lưới đó bạn.Tố chất bình thường...Sau 3 năm nuôi nó, chăm sóc nó thì nó trả ơn mình bằng niềm vui khi nhìn nó thi đấu...

Thanhchi89

mình thấy bài cám này chim phải có tuổi lồng và hợp cám thì mới ổn đc. cũng như con người bộ máy tiêu hóa nó cũng khác. chủ yếu là tố chất con chim. tranh luận thôi nhé b đừng ném gạch mình

mình thấy bài cám này chim phải có tuổi lồng và hợp cám thì mới ổn đc. cũng như con người bộ máy tiêu hóa nó cũng khác. chủ yếu là tố chất con chim. tranh luận thôi nhé b đừng ném gạch mình
Có lẽ vậy bạn ạ...Mấy con bổi một mùa của mình có vẻ không tiêu hết đạm.Tuy nhiên mấy con 3 mùa mình hay cho tập lực phân khá tốt.Ghét mỗi cái vẫn có nước xung quanh bãi phân chim.Bữa trước có hỏi một Bác trong Húê nói do kỳ tử nhiều, gây nóng chim uống nhiều nước nên phân vậy...