Móng chân bị dài, có nên bấm không?

cmcuibap

Theo mình kg nên bấm, bạn bỏ cầu vừa phải đừng nhỏ quá chim nhảy sẽ tự gảy thôi. Nếu bạn có lồng lực thì tốt hơn bạn bỏ cục than đá người ta nấu rồi vào đó rất hiệu quả. Bắt chim dễ gây rụng lông, chim hoảng, mất lửa. Chim mình toàn làm vậy thôi móng rất đẹp

shopthuhavd

Thứ nhất: mình nói với Pác chim có nhiều dòng chân và móng khác nhau, như chim móng mèo không bao giờ dài,... chim chân vảy sừng, có pót là móng hay dài nhất...
Thứ 2 chim pác đã có móng chân dài thì theo mình nên bấm, móng dài chim di chuyển trên cầu khó khăn khi đấu giàn (chân yếu vì bám khó).
Cách bấm như sau: Pác cho em nó vào mùng ngủ sau đó hạ 4 góc mùng xuống và bắt em nó ra, cách bắt này mình cũng học lại của người khác, bao đảm chim không bị bay lông :D. Xong cầm trên tay lấy kèm bấm móng chân của phụ nữ hay xài bấm 1/3 móng tính từ đầu nhọn của móng nhé. Cứ móng nào dài là bấm nhé,... bảo đảm chim không ảnh hưởng gì hết nếu Pác bấm theo cách của mình (nhớ có 1 người phụ nhé).
Bấm xong Pác cho em nó đứng cầu mới có độ Pám của bàn chân kể cả đầu mút móng ôm hết gần 2/3 cây cầu là ok :D
Tuyệt đối không bấm sát cùi chân như Pác nói nhé, chảy máu lên lán và hư chim đó nha :D
Cứ như vậy :D Chúc Pác thành công !

Trân trọng !

minhche17

mình cũng bị 1 con dài móng đây, đang phân vân quá!!!!!!!!!
chắc treo mùng 4 góc và cắt thôi..................

dung_kaka

Mình tính dùng cái giấy giáp loại số 0 mịn nhất đó dính vào cầu ngủ để nó mài mòn tự nhiên đến vừa tầm rồi bỏ ra liệu có ổn ko ?
phải kỉ nha bạn . ko chừng hư bàn chân luôn ask . thôi cố gắng bấm đi . nó dài lại cắt tiếp hihi . cắt như món mèo á

ncmask86

mình nghĩ móng nó cũng như người, dài ra cứ cắt thôi, cắt đừng ngắn quá là ok, mình hay bấm khoảng 50% móng. bấm xong cho vào lồng trùm áo lồng lại khoảng 1 ngày là chim bình thường như cũ. mình thực hiện thế nào thì nói vậy chứ cũng ko khẳng định là đúng hay sai nhé.