Một giải đấu quá tệ về cả mọi mặt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vunguyen1976

hôm qua ngày 30/3 tại Di Linh Tỉnh Lâm Đồng có tổ chức thi chim chào mào,mình và các ae của Bảo Lộc đã hưởng ứng tham gia,khi giải bắt đầu thì hởi ơi quá tệ từ khâu treo lồng đến trọng tài đều quá tệ có 8 trọng tài thì đã có đến 5 trọng tài ko biết chấm,khi đến vòng chọn thì BTC phải mất đến 45p mới có kết quả,để những chú chim trên dàn hơn 45p phơi nắng,mà lúc đó đã là hơn 12h,rồi thì đọc số lộn tới lộn lui,khán giả la ó,nhiều nghệ nhân cũng muốn vào xin cho chú chim của mình xuống chứ để kiểu đó hành hạ chú chim của mình ko ai chịu nổi.
các ACE xem thử treo chim như vậy liệu chim có thi đấu được ko,đó là chú chim của mình và mình đã đến bàn BTC góp ý kiến và nói phải cho người ra xem và treo lại như thế nào chứ để như vậy sao mà chim đấu được,nói như thế mà BTC chẳng thèm quan tâm,lúc đó đã là vòng 5,qua vòng 6 cũng vậy rồi chấm chim rớt.Lần sau chắc ko bao giờ mình mang chim tới Di Linh để thi quá ớn cái kiểu tổ chức lôi thôi như vậy.giải thì chỉ có 193 lồng mà đến 13h30 mới kết thúc

chaomaolucky

thi gì cái kiểu này, bảo mấy ông btc di linh lâm đồng học anh em ngoài bắc về khâu tổ chứ nhé. siêu cup 900 lồng còn tổ chức ko ai phải kêu nói gì có 193 lồng. chân dài mặc áo dài mơi khách đàng hoàng. xiên chuối hoa quả, táo , đu đủ, bày la liệt ai thích cho ăn thì cho, ko cần phải mang ở nhà đi. như kiểu ăn bufee ý. treo lồng xa thế này thì bảo mấy bố ý bật file chào mào lên mà tự 8 ông chấm cả nhau. tiêu chuẩn treo lồng là từ nan lồng này cách nan lồng kia là 15-20cm. mấy bố giám khảo treo chim cách hàng mét thế kia thì con nào nó đấu? chắc cố tình làm vậy để cho kín giàn ra vẻ cuộc thi to nhiều lồng đây mà

ledinhnhan01

Cuộc thi tệ nhất em từng biết :( , thi lấy tiếng rồi. Khoảng cách treo vậy+ phơi nắng vậy chim thi cũng chán nữa là ...

tranvanhung

Chắc tại dự trù kèo không chuẩn dẫn đến quá nhiều kèo nên phải treo thưa ra cho nó khỏi bị trống. Ban tổ chức chắc cũng sẽ rút kinh nghiệm lần sau thôi. Cũng may mà có 198 lồng thôi chứ nếu hơn nữa thì 6 trọng tài kia không biết làm sao mà chấm với cái kiểu treo lồng thế này.

DaiSy

Ban tổ chức làm kiểu này lần sau ai dám mang chim đi thi, mất mặt BTC quá đi!!!

Chào toàn thể ACE trong diễn đàn Chaomao_Org , mình là Tuyên , nick diễn đàn thegioichaomao là Tuyên Di Linh . Tham gia diễn đàn đã lâu nhưng mà ko chính thức , chỉ vào xem thông tin và học hỏi trau dồi kn nhưng nay đã nhờ Mod kích hoạt tài khoản . Xin đc giải trình về vụ việc này như sau .

Về độ công tâm thì mình xin ko nói đến vì có đến 8 trọng tài , ko thể biết đc ai thật ai dối ( gạo nào mà chẳng có sạn ) , còn nói họ ko biết chấm thì nếu vậy chả ai mời làm gì cho mang tiếng . Vòng chọn thì còn hình như là gần 30 con , 8 trọng tài mỗi người chọn ra 15 con rồi xét phiếu xem con nào đc vào ( việc này chắc chắn là mất thời gian nhưng bù lại cái mức độ công tâm nó cao hơn chứ phải ko ạ ? )

Còn riêng về bức hình này ... Tôi xin lỗi toàn thể quý nghệ nhân xin đc hỏi ai là người chụp nó ? Và chụp lên bêu rếu , moi móc thế này có mục đích gì ? Bởi vì lúc này đang là thời điểm vừa hết 1 vòng , BTC hạ những chú chim ko đạt xuống và chưa kịp dời lồng nên có những khoảng cách như thế này . Chẳng có cuộc thi nào điên mà để lồng với khoảng cách thụt thò thế này mà thi cả ( nếu cần tôi sẽ có những tấm ảnh chụp của thằng em đi cùng làm bằng chứng )

Thật sự , mới tham gia dd nhưng mà với tư cách này thì chả lấy gì làm vui và vinh dự nhưng vì để giải thích để tránh tai tiếng cho dân Di Linh nên phải như vậy , mình cũng ko phải là gì của BTC cả , chỉ đi tham gia cho vui thôi ( chim còn ko mang đi thi huống gì ) . Nói thật 1 vài AE ở Bảo Lộc nếu có ghét dân Di Linh thì cũng đừng ngụy tạo thế này ko vui đâu . Và cũng mong là AE trước khi bình phẩm về 1 vấn đề gì đó thì nên suy xét lại xem đúng sai thế nào . Khoan nói tới mặt tiêu cực , hãy nói 1 chút về mặt tích cực , 1 cuộc thi tổ chức ko biết lời hay ko , cũng có khi lỗ chỏng gọng ra ấy chứ . BTC tạo sân chơi cho AE nghệ nhân nhưng khi kết thúc cuộc thi chưa bao giờ đc 1 câu cảm ơn nhưng gạch đá thì ko bao giờ thiếu . Các BGK đi chấm thi có đc gì đâu mà mỗi lần về tới nhà là bị vợ hát cho vài bài đinh tai nhức óc . Vậy chúng ta nên nghĩ lại 1 chút ... Thân chào

Chắc tại dự trù kèo không chuẩn dẫn đến quá nhiều kèo nên phải treo thưa ra cho nó khỏi bị trống. Ban tổ chức chắc cũng sẽ rút kinh nghiệm lần sau thôi. Cũng may mà có 198 lồng thôi chứ nếu hơn nữa thì 6 trọng tài kia không biết làm sao mà chấm với cái kiểu treo lồng thế này.

thi gì cái kiểu này, bảo mấy ông btc di linh lâm đồng học anh em ngoài bắc về khâu tổ chứ nhé. siêu cup 900 lồng còn tổ chức ko ai phải kêu nói gì có 193 lồng. chân dài mặc áo dài mơi khách đàng hoàng. xiên chuối hoa quả, táo , đu đủ, bày la liệt ai thích cho ăn thì cho, ko cần phải mang ở nhà đi. như kiểu ăn bufee ý. treo lồng xa thế này thì bảo mấy bố ý bật file chào mào lên mà tự 8 ông chấm cả nhau. tiêu chuẩn treo lồng là từ nan lồng này cách nan lồng kia là 15-20cm. mấy bố giám khảo treo chim cách hàng mét thế kia thì con nào nó đấu? chắc cố tình làm vậy để cho kín giàn ra vẻ cuộc thi to nhiều lồng đây mà

Dự trù là khoảng 200 - 250 thôi ạ , nhưng cái giàn bé chỉ chừng đó lồng là đã hết chỗ treo , có vài con đưa vào sau cùng ko có chỗ còn phải treo chèn nữa . Mình chứng kiến từ đầu tới cuối mà .

vunguyen1976

Mình xin trả lời bạn,mình là người chụp bức hình này va cũng là chủ nhân của chú chim đó(183).Thời điểm mình chụp tấm hình này là vào phút thứ 3 của vòng đấu chứ ko như bạn nói là hết vòng,lúc nó khán giả ai cũng nói hết tại sao treo chim kỳ vậy mà các trọng tài chẳng ai thèm quan tâm và mình đã chụp lại tấm hình này mang tới bàn BTC góp ý và nhờ can thiệp dùm,lúc này là trọng tài Phương đang châm vòng này.Còn vòng chọn BTC làm việc quá lâu đến 45p mới có kết quả,liệu chim treo trên sào đến 45p với cái nắng 12h liệu chim có còn đủ sức để đấu tiếp nữa hay ko,hay chỉ là đấu ráng.vì sao mình đưa bức hình lên đây,là mình muốn hỏi xem các AE đã từng đem chim đi thi thấy treo lồng như vậy có đúng hay ko,chứ ko ai rảnh mà đi bêu rếu nhau,theo mình nghỉ chắc bữa đó bạn ko có ở giải đấu nên bạn ko biết gì hết.Mình mong bạn hãy về góp ý với BTC lần sau có tổ chức hãy làm cho thật tốt và nhớ nên tiếp thu ý kiến,đó là mình chưa nói đến chuyện trọng tài làm rớt cái lồng của nghệ nhân khi bắt đầu vòng 3 trọng tài dời lồng khi treo lồng lên ko chú ý đã làm rớt cái lồng gãy hết chân làm chú chim hoảng sợ ko thi đấu được.bạn phải nhớ rằng có lửa mới có khói

Kysutach

Hình trên bị photoshop ở dưới rồi,nên kết luận ko trong sạch về hình ảnh.

Mình xin trả lời bạn,mình là người chụp bức hình này va cũng là chủ nhân của chú chim đó(183).Thời điểm mình chụp tấm hình này là vào phút thứ 3 của vòng đấu chứ ko như bạn nói là hết vòng,lúc nó khán giả ai cũng nói hết tại sao treo chim kỳ vậy mà các trọng tài chẳng ai thèm quan tâm và mình đã chụp lại tấm hình này mang tới bàn BTC góp ý và nhờ can thiệp dùm,lúc này là trọng tài Phương đang châm vòng này.Còn vòng chọn BTC làm việc quá lâu đến 45p mới có kết quả,liệu chim treo trên sào đến 45p với cái nắng 12h liệu chim có còn đủ sức để đấu tiếp nữa hay ko,hay chỉ là đấu ráng.vì sao mình đưa bức hình lên đây,là mình muốn hỏi xem các AE đã từng đem chim đi thi thấy treo lồng như vậy có đúng hay ko,chứ ko ai rảnh mà đi bêu rếu nhau,theo mình nghỉ chắc bữa đó bạn ko có ở giải đấu nên bạn ko biết gì hết.Mình mong bạn hãy về góp ý với BTC lần sau có tổ chức hãy làm cho thật tốt và nhớ nên tiếp thu ý kiến,đó là mình chưa nói đến chuyện trọng tài làm rớt cái lồng của nghệ nhân khi bắt đầu vòng 3 trọng tài dời lồng khi treo lồng lên ko chú ý đã làm rớt cái lồng gãy hết chân làm chú chim hoảng sợ ko thi đấu được.bạn phải nhớ rằng có lửa mới có khói

Mình thì ko biết có hay ko nhưng mình ko thấy vòng nào thi mà để lồng thế này , nguyên cả bao nhiêu con người đứng đó cũng ko ai kêu ca . Mình chỉ biết rằng có 1 lúc phía đối diện mình ồn ào kêu trọng tài dời lồng cho đúng vị trí và thời điểm đó cũng đang là lúc vừa kết thúc 1 vòng và các tổ di dời đang xắp xếp lại vị trí lồng . Vì là sào treo ko tách rời ra và chạy dài nên khó phân bảng nên tổ di dời còn lúng túng . Rất nhiều người có mặt có thể làm chứng điều này , nếu bạn cho là mình ko biết thì ngày mai mình sẽ úp mấy tấm thằng em mình chụp lên cho bạn xem . Còn 1 cái lồng đó rớt là do sự cố ngoài ý muốn thôi , lồng đó đc BTC làm việc với chủ chim ( hình như con đó đc nghỉ 2 vòng và lại vào tiếp tục thi đấu mà ko cần SBD )

Hình trên bị photoshop ở dưới rồi,nên kết luận ko trong sạch về hình ảnh.

Cảm ơn anh đã nói nên điều này ... Tấm này có post lên fb mà thằng em em nó thấy ( lúc đó ko xóa bên dưới đi ) Lúc này có 1 vài trọng tài đang ngồi bên trong rạp tránh nắng vì vừa hết 1 vòng , trong khi chờ đợi BTC đọc SBD của những chú chim bị hạ .

Thời gian của vòng chọn là khoảng 40 phút nhưng tổng thời gian thi thì chỉ khoảng hơn 3 tiếng liệu có dài quá ko cả nhà ?

Mr.Tèoo

Tèo là người ngoài nhưng theo dõi tpoic từ chiều giờ , chủ Topic cho Tèo ý kiến - ý cò xíu vậy :D !
Thứ 1 : Tèo không phải là ngưởi trực tiếp tham gia hội thi nên chỉ nghe a/e nói qua nói lại chiều giờ .
Thứ 2 : theo Tèo nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của nó . Có thể chủ topic tạo topic này ra có ý định không tốt với cuộc thi vừa qua " Hoặc " đây là 1 người chơi chim tâm huyết , người ta dám đứng ra phản ánh và góp ý với BTC về cuộc thi vừa qua để mọi người cùng nhìn lại và rút kinh nghiệm cho các cuộc thi lần sau hoàn thiện hơn . Nên mong a/e cùng chơi chung 1 diễn đàn và cùng nhau có 1 niềm đam mê Chào Mào cùng nhau chung tay phát triển thú vui tao nhã này một cách chân thành nhất :)
P/s : "
Thời gian của vòng chọn là khoảng 40 phút nhưng tổng thời gian thi thì chỉ khoảng hơn 3 tiếng liệu có dài quá ko cả nhà ? " . Cách đây 2 tháng em may mắn được tham gia giải Bảo Lộc Mở Rộng Lần Thứ I . Và số lượng chim dự thi hôm đó là gần 400 lồng , nhưng BTC kết hợp với HHCMMN đã khai mạc vào lúc 9h30 và bế mạc vào lúc 12h . Tổng cộng là 2h30 phút . Còn giải mà các anh nêu trên số lượng là 193 lồng mà anh nói " thời gian thi chỉ KHOẢNG hơn 3 TIẾNG " - liệu có quá dài hay không ??? . Câu hỏi đó chắc anh sẽ trả lời được , phải ko ??? anh : Chém Gió Thành Bão !
Thân chào và chúc sức khỏe tất cả
:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.