Một giải đấu quá tệ về cả mọi mặt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Tèo là người ngoài nhưng theo dõi tpoic từ chiều giờ , chủ Topic cho Tèo ý kiến - ý cò xíu vậy :D !
Thứ 1 : Tèo không phải là ngưởi trực tiếp tham gia hội thi nên chỉ nghe a/e nói qua nói lại chiều giờ .
Thứ 2 : theo Tèo nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của nó . Có thể chủ topic tạo topic này ra có ý định không tốt với cuộc thi vừa qua " Hoặc " đây là 1 người chơi chim tâm huyết , người ta dám đứng ra phản ánh và góp ý với BTC về cuộc thi vừa qua để mọi người cùng nhìn lại và rút kinh nghiệm cho các cuộc thi lần sau hoàn thiện hơn . Nên mong a/e cùng chơi chung 1 diễn đàn và cùng nhau có 1 niềm đam mê Chào Mào cùng nhau chung tay phát triển thú vui tao nhã này một cách chân thành nhất :)
P/s : "
Thời gian của vòng chọn là khoảng 40 phút nhưng tổng thời gian thi thì chỉ khoảng hơn 3 tiếng liệu có dài quá ko cả nhà ? " . Cách đây 2 tháng em may mắn được tham gia giải Bảo Lộc Mở Rộng Lần Thứ I . Và số lượng chim dự thi hôm đó là gần 400 lồng , nhưng BTC kết hợp với HHCMMN đã khai mạc vào lúc 9h30 và bế mạc vào lúc 12h . Tổng cộng là 2h30 phút . Còn giải mà các anh nêu trên số lượng là 193 lồng mà anh nói " thời gian thi chỉ KHOẢNG hơn 3 TIẾNG " - liệu có quá dài hay không ??? . Câu hỏi đó chắc anh sẽ trả lời được , phải ko ??? anh : Chém Gió Thành Bão !
Thân chào và chúc sức khỏe tất cả
:D

Cảm ơn bạn góp ý ... Vậy là BTC chưa kn nhiều đi , nhưng cũng chưa tới mức quá đáng phải ko ạ ? . Còn về phần khoảng cách lồng thì ntn ? Ko biết chủ top có phải là người up tấm ảnh này nên fb và kêu ca y như vậy ko ? Người này ở thi xong ở lại giao lưu ăn uống tươi cười xong rồi về kêu ca này nọ kia nói thế này thế khác thì liệu có phải là đoàng hoàng ? Nghe là cũng đc giải kk thì phải . Cuộc thi nào cũng có sai sót , ko cuộc thi nào hoàn hảo với tất cả mọi người cả nhưng xin đừng dìm kiểu quá đáng vậy , ảnh hưởng tới cả 1 cộng đồng chứ ko phải 1 lời nói gió bay đâu .

giangnam

Tèo là người ngoài nhưng theo dõi tpoic từ chiều giờ , chủ Topic cho Tèo ý kiến - ý cò xíu vậy :D !
Thứ 1 : Tèo không phải là ngưởi trực tiếp tham gia hội thi nên chỉ nghe a/e nói qua nói lại chiều giờ .
Thứ 2 : theo Tèo nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của nó . Có thể chủ topic tạo topic này ra có ý định không tốt với cuộc thi vừa qua " Hoặc " đây là 1 người chơi chim tâm huyết , người ta dám đứng ra phản ánh và góp ý với BTC về cuộc thi vừa qua để mọi người cùng nhìn lại và rút kinh nghiệm cho các cuộc thi lần sau hoàn thiện hơn . Nên mong a/e cùng chơi chung 1 diễn đàn và cùng nhau có 1 niềm đam mê Chào Mào cùng nhau chung tay phát triển thú vui tao nhã này một cách chân thành nhất :)
P/s : "
Thời gian của vòng chọn là khoảng 40 phút nhưng tổng thời gian thi thì chỉ khoảng hơn 3 tiếng liệu có dài quá ko cả nhà ? " . Cách đây 2 tháng em may mắn được tham gia giải Bảo Lộc Mở Rộng Lần Thứ I . Và số lượng chim dự thi hôm đó là gần 400 lồng , nhưng BTC kết hợp với HHCMMN đã khai mạc vào lúc 9h30 và bế mạc vào lúc 12h . Tổng cộng là 2h30 phút . Còn giải mà các anh nêu trên số lượng là 193 lồng mà anh nói " thời gian thi chỉ KHOẢNG hơn 3 TIẾNG " - liệu có quá dài hay không ??? . Câu hỏi đó chắc anh sẽ trả lời được , phải ko ??? anh : Chém Gió Thành Bão !
Thân chào và chúc sức khỏe tất cả
:D
mình cũng như T thôi, cũng là người ngoài cuộc cả huwng theo mình lại có suy nghĩ khác T
1/ time khai mạc 9h30 có hợp lý vs thời tiết tây nguyên hôm diễn ra giải
2/ cách bố trí lồng nhằm múc đích ntn( vì từ trc tới giờ mình chưa thấy bao giờ)?
có 2 vấn đề T đã nói ,tại sao có thêm 1 vấn dề nữa T lại bỏ qua: đó là tất cả ae hội tụ ở đây đều là 1 niềm đam mê, từ niềm đam mê đó ae giao lưu học hỏi cái thú chơi cũng như học hỏi cái hay,cái tốt trong CS mà thôi, nhưng trong cuộc chơi đó ai cũng muốn khẳng định chính mình, nhưng trong cuộc chơi có ng bất bình lên tiếng vì họ thấy ko công bằng thì tái sao ko giải thích cho họ hiểu mà quy chụp cho ng ta ý định ko tốt
đôi lời tận đáy lòng mong ae hiểu

mình cũng như T thôi, cũng là người ngoài cuộc cả huwng theo mình lại có suy nghĩ khác T
1/ time khai mạc 9h30 có hợp lý vs thời tiết tây nguyên hôm diễn ra giải
2/ cách bố trí lồng nhằm múc đích ntn( vì từ trc tới giờ mình chưa thấy bao giờ)?
có 2 vấn đề T đã nói ,tại sao có thêm 1 vấn dề nữa T lại bỏ qua: đó là tất cả ae hội tụ ở đây đều là 1 niềm đam mê, từ niềm đam mê đó ae giao lưu học hỏi cái thú chơi cũng như học hỏi cái hay,cái tốt trong CS mà thôi, nhưng trong cuộc chơi đó ai cũng muốn khẳng định chính mình, nhưng trong cuộc chơi có ng bất bình lên tiếng vì họ thấy ko công bằng thì tái sao ko giải thích cho họ hiểu mà quy chụp cho ng ta ý định ko tốt
đôi lời tận đáy lòng mong ae hiểu

Chắc bạn chưa xem kỹ nên ko hiểu . Than phiền BTC kém , chấm thế nọ thế kia thì mình chả nói làm gì nhiều , bởi cuộc thi có quy mô tới mấy thì vẫn có sai sót . Ở đây bạn vunguyen đã ko đưa đc bằng chứng cụ thể mà còn chụp tấm hình lên vu khống mà ko đúng thực tế . Mình thấy bất bình nên mới làm cho ra nhẽ .

nhìn cách tổ chức thi chán thật!!!!!!!!!!!!!!

Tổ chức thế này thì lần sau ai mà dám thi nữa.

con rớt chắc hoảng khỏi thi lần sau luôn, nghệ nhân cũng hoảng khỏi đến đăng ký thi nhiều lần sau luôn

hơn nữa trọng tài Đinh Lạc còn làm rớt lồng khi đổi chỗ

Nói thế thì đến bó tay các bác rồi :D Cái sự cố ngoài ý muốn chứ ai mà cố tình làm rớt lồng của mấy bác mà sợ :D Mới đây có giải sập cả giàn sào cả chục lồng , hư hỏng nặng nhưng là sự cố người ta vẫn vui vẻ thôi .

Treo chim thế này có mà phơi nắng cho chim thì được.

Thú thật nói với mấy bác bực mình quá , như là chỉ xem qua rồi phát xét chứ ko đọc kỹ từ đầu ... Chủ top từ lâu cũng ko thấy vào làm rõ nữa , như vậy mọi chuyện là như thế nào mong mọi người tự hiểu . Mình xin giải thích tới đây thôi , mong là Mod có thể đóng hoặc xóa bài này đi nếu có thể để tránh tai tiếng ko hay . Thân chào .

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Nội dung bài viết cũng khá lâu chắc là người viết và người được góp ý cũng đã tìm được tiếng nói chung từ lâu. Xin phép chủ topic và Ae quang tâm mình sẽ đóng bài viết này tại đây!
Thân chào, chúc anh em sức khỏe!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.