mùa này khó bẫy quá

ninhquanghuy

Anh em cho em hỏi mùa này khó bẫy quá,hx,bao giờ mới là thời điểm thích hợp ạ,em ở thái nguyên mà ít gặp chim đi đôi toàn đàn thui,chán quá ạ!:confused:

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Đúng đó bác ah.Vì vào mùa này chim chưa phân đôi do chim má trắng chưa lên má đỏ ,Gặp chim đàn thì chúng chỉ bay qua bay lại nhử chim mồi xong lại bay đi thôi.Mà nếu có dính thì toàn bọn má trắng. Mùa này cực bẫy khó nhưng nếu mà bẫy đc toàn chim già.
Khoảng 2 tháng nữa thì anh em miền bắc chuẩn bị mà thu hoạch.Chúc bác sẽ thu phục nhiều em bổi hay.

ninhquanghuy

vâng,hôm nọ em bẫy đc 1 em cách đây 4hoom nó đag lên má đỏ nhưng hót gớm lắm,mồi hót hót lại ngay mà nhìn là em biết con này đầu mùa đag thay lông lên má đỏ,nhưng nó nhảy ghê quá em vặt lông cánh đi kpist có sao k?hì

VipClub

Vua Chào Mào
Thời điểm thích hợp đi bẩy nhất là tháng 2 đến tháng 9 . trên daklak toàn bẩy vời thời gian trên !

thodeco

mùa này khó bẫy thiệt,mình có bẫy chim quảng mà toàn chim đàn vờn chim mồi,k bẫy đc,tiếc lắm

VIET PRIDE

Có dịp chắc phải xin tham gia cùng các anh em đi bẫy vì cảm giác thích quá!
2 hôm trước đứa em làm xổng mất em chào mào do quên đóng sau khi vệ sinh. Lúc em về thì trời đã nhá nhem tối....sáng hôm qua chạy ra mượn cái lụp chỗ quen hay mua đồ ngồi đến trưa tầm 2,3 giờ thì em nó về và dính bẫy. Em mồi không căng chắc do bị em này đè trước đây hoặc do không quen lụp. Nhưng lúc đang vui và chăm em mới bắt lại được thì lại nghe chéc và hót kinh, nhìn lại thì thấy thêm 1 em khác trên cây gần nhà cứ tưởng lại xổng em trong lụp...thất thần vài giây vì em này là em SK em mua đấu giá trên đây trước đây không lâu nhưng lại là 1 em mới. Sau 30p thì em nó cũng vào tròng hihi.
Đúng là trong cái rủi có cái may, chắc trong lúc bay loanh quanh 1 ngày em bị xổng đã dụ được em này về. Cảm giác lần đầu được bẫy đúng là khó nói

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thời điểm thích hợp đi bẩy nhất là tháng 2 đến tháng 9 . trên daklak toàn bẩy vời thời gian trên !
Chào chủ thớt, giống như VipClub đã nói hoặc bắt đầu trung tuần tháng 3 tới tháng 9, thời gian này CM ghép đôi tách đàn để sinh sản, nên bản tính của nó hung hơn vì nó phải giữ lãnh thổ cũng như tổ ấm của nó. Do đó khi đặt chim mồi vào thời gian này rất dễ bắt được. Tuy nhiên, cái gì cũng có mặt lợi và mặt trái của nó, nên tính làm sao để còn có những chú CM má trắng sau này, chứ tận diệt thì quả thật là nguy hiểm.
Vài lời góp ý, thân chào!

chuột nhắt

Đúng đó bác ah.Vì vào mùa này chim chưa phân đôi do chim má trắng chưa lên má đỏ ,Gặp chim đàn thì chúng chỉ bay qua bay lại nhử chim mồi xong lại bay đi thôi.Mà nếu có dính thì toàn bọn má trắng. Mùa này cực bẫy khó nhưng nếu mà bẫy đc toàn chim già.
Khoảng 2 tháng nữa thì anh em miền bắc chuẩn bị mà thu hoạch.Chúc bác sẽ thu phục nhiều em bổi hay.

bác hiền hôm nào mà bẫy được em nào ngon thì alooo anh qua bắt nhé. anh mua chứ không xin. anh vừa bị con chuột nó chén mất 4 em rồi giờ không còn em nào nữa chán quá. đang đi kiếm lại mà không đươc con nào ưng chán quá:((

toprui

Mùa này kiếm mồi hay thì lại dễ bẫy được trời tra sạn đó bạn.

N

namkiet

Guest
Anh em cho em hỏi mùa này khó bẫy quá,hx,bao giờ mới là thời điểm thích hợp ạ,em ở thái nguyên mà ít gặp chim đi đôi toàn đàn thui,chán quá ạ!:confused:
Chào ae diễn đàn.Thời điểm này đi bẫy chim chào mào là thích hợp nhất đấy ạh.Dính con nào là tra chim và hay con đấy ạ. Tuấn và ae toàn đi bẩy thời điểm này thôi ae ạ.hiihihihihi
Thân chào.
Tuấn

tuansaigon

theo mình nghĩ tết đến bẫy chim là ok nhất chim lông lá cũng xông nóng chim bẫy rất sướng!thời điểm này bẫy hên xui lắm

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
bác hiền hôm nào mà bẫy được em nào ngon thì alooo anh qua bắt nhé. anh mua chứ không xin. anh vừa bị con chuột nó chén mất 4 em rồi giờ không còn em nào nữa chán quá. đang đi kiếm lại mà không đươc con nào ưng chán quá:((
hehe
chào Bác em có hay đi bẫy chim đâu mà bác đặt gạch vì công việc bận nên dù đam mê đi bẫy hơn đi trường nhưng thỉnh thoảng lắm mới đi cùng bác có con Độc Nhãn Long với lại em cũng không nuôi đc chim mộc .
Nếu bác kết chim bổi Bắc bẫy đấu có cái em Alo vì con Độc Nhãn Long rất hung nên đa phần tù binh của nó đều đầu gấu.Có nhiều con Bắc sổ ngon lành như chim bắc mà giá như kỷ niệm có 200k nhưng không phải em bán đâu nhé

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
ĐÚng là mùa này khó bẫy thật! Chim chỉ về rồi đi mặc dù chim mồi chơi rất tốt!

ninhquanghuy

vâg,nhưng khó tìm đc cm đi lẻ và đôi lắm,em bẫy đc 1 chú hót đc lắm,bạo nữa,hơi nhảy lồng thui,em thuần 4ngafy ăn cám ùi

ninhquanghuy

theo mình nghĩ tết đến bẫy chim là ok nhất chim lông lá cũng xông nóng chim bẫy rất sướng!thời điểm này bẫy hên xui lắm
mình cũng thấy vậy,ăn may thì gặp đc con gớm để bắt thui còn đâu toàn chim đàn chán lắm,đi 4hoom mà mình đc có 1em

ninhquanghuy

Chào ae diễn đàn.Thời điểm này đi bẫy chim chào mào là thích hợp nhất đấy ạh.Dính con nào là tra chim và hay con đấy ạ. Tuấn và ae toàn đi bẩy thời điểm này thôi ae ạ.hiihihihihi
Thân chào.
Tuấn
cũng tùy vùng thui em ở thái nguyên mùa này lên rừng toàn đàn thui,đi khắp nơi mà chẳng có đôi nào,có gặp con lẻ nhưng thấy con mồi em xòe cánh đánh nhau thì bay mất.hx

N

namkiet

Guest
cũng tùy vùng thui em ở thái nguyên mùa này lên rừng toàn đàn thui,đi khắp nơi mà chẳng có đôi nào,có gặp con lẻ nhưng thấy con mồi em xòe cánh đánh nhau thì bay mất.hx
Dạ vâng chào anh. Em ở huế cũng hay đi bẫy chim ah. không biết ở các tỉnh khác thế nào chứ ở Huế mùa này bẫy là sướng nhất ạ.nếu không được thì thôi chứ nếu được thì là chim hay anh àh.
Thân Tuấn