Mùng 1 thu phục được bổi

xoong thung

Sáng nay miền bắc tiếp tục nắng đẹp xen kẽ cái lạnh đầu mùa. Cái tiết trời này ko ai muốn ra khỏi chăn cả... bỗng bốp... con má trắng hơn năm dậy từ lúc nào ê..a..đánh thúc bố nó. Thui nay mùng 1 dậy sớm mở cửa kiếm cơm cho may cả tháng,vẫn như mọi ngày dậy cái là chim cò đầu tiên, ra sau vườn thăm con mồi hôm qua đi karaoke vs ae về muộn quá nên thôi cho e nó over night trên cây bữa, nhìn lồng vẫn rung rung bọng vẫn ầm ầm vậy là tốt rùi... Mở cửa việ đầu tiên là cho mấy em cưng ra tắm nắng, hàng quà cũng tạm ổn mỗi cái là chưa ai mở hàng:eek: vợ kêu cho con ra tắm nắng để mẹ nó con làm đồ ăn sáng cho 2 bố con. Trong cái nắng đẹp vừa ẫm con vừa nghe chim hót cũng sảng khoái lắm các bác ah nhưng cũng chỉ nhiêu thế thôi mỏi tay lắm rùi vào trả lại cho mẹ nó nhưng ko quên ra ngó e mồi cái nay nằng đẹp coi sao? Giật cả mìn, có một cặp bổi đang đấu gần lồng, ôi cái cảm giác ngày nào...lâu lắm rùi mới lại đc hồi hộp khôn tả đc, tiếc quá ko theo dõi từ đầu ko biết e bổi kia giọng ntn nữa h thì nó tiến gần lồng 2 con chỉ chơi cánh và gầm ngừ nhau thôi. Thoáng cái nghĩ ngay tới ae ORG móc cái phone ra chưa kịp gì thì em bổi đã bu hông, 2 em đánh nhau chí chóe làm mình ko sao nhìn vào cái phone mà chỉnh camera đc, ebooiooir lỳ đòn quá ko bay ra vẫn bu hông. Chợt nhớ cái cầu tử qua mình để mớm,rất nhạy sợ rung lồng nó sụp thì lát tan:(. Chiến 1 lúc e bổi vẫn ko buông tiếp tục bu lồng lần này thì đã bu lên cạnh cầu tử rùi nhưng chưa chạm vào cầu bỗng cái tạch cái tạch.... Vợi ơi vợ ơi...sướng quá các bác ah.
Đây là hình em nó cả nhà coi tướng tá sao:

Còn đây thụ tục nhập tịch đã hoàn tât:

xuanhuy008

thêm một chiến binh chuẩn bị ra trận nữa. em bổi mình dài, mỏ ngắn đẹp quá bác!

sieuquayhg

Sướng quá xá. Mùa này còn chim bẫy là lộc lá quá rồi, rất dễ vớ phải em ngon. Trên em chim đi tránh rét hết xảy, còn đôi nào mà xúc được thì chim dữ dằn phết bác ạ. Thứ 7 tuần vừa rồi em đi cả ngày cũng trinh phục được 1 em. Chưa kịp vào cám mà hôm qua treo ra đã thấy ra giọng hay phết. Chúc mừng bác nhé.

kingbirds_QN

Chúc mừng lộc lá đầu tháng. Vùng nào vậy em ?
HI. ko biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng hay xưng hô a với mọi ng hi.ko có ý gì tại vì mình thấy những comment của bạn thì đoán bạn chắc dưới 30 mùa.có chi ae giao lưu vui vẻ.

xoong thung

chim đẹp chúc mừng bạn, mà mùng 1 ai lại bẫy chim toàn phóng sinh k a.
E cũng vô tình bác ơi, bẫy ai nghĩ gì tới ngày tháng đâu nhiều khi bất ứng có em nào hót ngoài trời trong lòng đã nhộn nhịp rùi!
Chúc mừng lộc lá đầu tháng. Vùng nào vậy em ?
Vùng Kim Sơn- Ninh Bình bác ơi, cả nhà ai có dk ghé qua giao lưu rượu nếp Kim Sơn nổi tiếng quê e!
HI. ko biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng hay xưng hô a với mọi ng hi.ko có ý gì tại vì mình thấy những comment của bạn thì đoán bạn chắc dưới 30 mùa.có chi ae giao lưu vui vẻ.
Bác ấy mới 29 tuổi ah
AE cũng đc mà có gì đâu bác miễn sao ae mình cứ chia sẻ nhiệt tình là oke rui. Các bác cũng đoán sai hết rùi e viết xì- tai thế thôi chứ năm nay cũng 31 tuổi lồng rùi các bác ah
Thân!

coem_05

Mỏ đẹp, phao đỏ lừ. Em này đang xung lắm đây. Hôm qua em cũng tóm đc con tướng tá hộ pháp, mào đổ lân. Mấy nữa nó đứng em cũng làm vài cái hình cho anh phán hộ.

xoong thung

Ngày nay là ngày thứ 2 rùi, đã chịu ăn cám nhưng chưa chịu ra mỏ các bác ợ. E mái vẫn lởn vởn ở đay cứ 3...4h lại về lần. Nghĩ cũng tội nhưng thôi...ở vs a em nhé!