Mơ mới về :)

baoan193

Hòa bắc bữa ni mà còn chim bổi thì đã hiếm, mơ thiệt nữa thì ko gì bằng nữa rồi

symphony

Thú Vui Tao Nhã
hàng công nghệ chất lượng thấp:confused:.

Cùng ý kiến với bác. Chắc chắn 100% là hàng công nghệ. Chim công nghệ sẩy ra ngoài củng khá nhiều. Đánh được hàng công nghệ là chuyện thường.

Bác xem hai dạng mình nêu ở dưới mà liên tưởng, hình dung con chim mình thuộc dạng nào, mình không phân tích củng thấy rõ ràng vấn đề

Sửa lần cuối:

ice_castle

cũng chưa chak hàng công nghệ đâu,mình thấy mỏ nó cũng có đốm mà, chúc chủ thớt có 1 chú chim đẹp.thân

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Bột cám, đất cát lấm tấm thôi bác, hình thế mà đốm bác nhìn sao hay thật. Chim bông đốm mỏ rất hiếm thường thì đốm lông thôi

lhvu4858

Cách đây 2 ngày bạn mình cũng bẩy được 1 con hàng công nghệ đấy, chim nhập bầy với chim rừng.

chaomao^^py

Moderator
Cũng đã mua về rồi , đừng làm người ta hoảng chứ mấy bác . Oanh tạc quá trúng phải hàng xịn mà thanh lý thì tiếc cả đời . Bĩnh tĩnh và nuôi cho tắm táp thử thế nào ? Nhưng nhìn mặt em này sao không có tí cảm tình nào hết ak' . thân !

mega

Cũng dc mấy ngày rồi, chủ thớt poss hình mới đi, thế là rõ mà :) .
Bác nào biết làm hàng công nghệ kiểu cầu kì như ảnh kia chỉ e với ( làm từng sợi lông ấy , làm sole sợi đen sợi màu ấy ). Loại này làm dc chắc chỉ có tài năng của các bác thợ nhuộm thui nhỉ.

pepsi47

Moderator
Bác cứ bắt ra nhổ 2 cộng lông mào đợi ít hôm nó mọc lại màu trắng thì chúc mừng bác còn ra màu đen thì ..... Chia buồn cùng bác, theo kinh nghiệm của mình thì 90% là nhuộm rồi vì chim bông mơ thì màu trắng trên lông thật có 1 lớp dầu nhìn rất bóng và đẹp chứ ko bị khô và sơ như mấy con chim nhuộm, thân pepsi47.