Mất Mồi, coi như bị tiệt đường sinh sản... :))

hophutin

Member
Tình hình dạo này bận công việc quá cứ đi suốt nên bỏ chim ở nhà. Ông già đi làm thấy chim về nên mấy bữa ni nổi hứng xách đi bẫy (vừa làm vừa bẫy) , hôm ni không bik lơ là sao đã bị chôm cả lồng lẫn chim. Con chim đầu tiên của sự nghiệp chơi chim và cũng từ nó mà đã gầy dựng lên 1 số lượng không nhỏ... Nghĩ mà bùn quá. híc. Bây giờ thấy chim về chỉ bik đứng nhìn thèm...

:((

caphesua

Xin chia buồn cùng bạn.bạn nên tìm 1 e khác và tiếp tục nềm đam mê đi chứ đưng có buồn nữa.dù sao tbif cũng đã mất rồi

hophutin

Member
híc híc, nuôi 1 con chim để làm mồi đâu fai dễ chứ, ta thề ta bik đứa nào thì chít với ta... :(

mất chim mà kêu tiệt đường sinh sản làm tưởng chym của bác có mệnh hệ gì chứ he he.lúc xưa hồi cấp học 3 ở quê mình nuôi chào mào đi bẩy thì thường nuôi nhiều chim mồi lắm có con nhất con nhì con 3.....tự mình bẩy về huấn luyện lên nên không có tốn kém gì nhiều nên lỡ bị mèo vồ chuột cắn hay bị cắt,bìm bịp ăn trong lúc bẩy thì có chim khác lên thế liền.mà thường thì con nhất ra đi thì con nhì mau lên cực kì.bác cũng nên nuôi tầng tầng lớp lớp như thế thì yên tâm hơn,chứ xui rủi thì nó tới bất chợt chứ biết khi nào mà lần............

hophutin

Member
hihi. mình cũng mới nuôi chim dc 1 năm nên h mà đợi huấn luyện cho ra con mồi chắc chua quá.. híc.

chaomaomung

Chia buồn cùng bạn nhé.Lần sau hay cẩn thân tí nha.Thời nay thạch sanh thì ít lý thông thì nhiều hehe..