Mấy anh giúp em coi em nó chim vùng nào với

noucamp98960

Em mơí tâp tành nuôi CM nưả năm nay thui, em này mình mua lại của 1 ngươì bạn 5 tháng lông rùi, nhưng mình ko nhân biết dc chim vùng nào, mấy bác giúp em với nhé, chim cùi thui mình nuôi chỉ để nghe hót, mình thấy giọng em này chậm và ngắn wua, ko bit có phải chim B ko nữa hiii, tháng trước ko hiểu sao lần đầu tiên mình thấy em nó ché, đến nay đó cũng là lần duy nhất nghe dc tiếng ché của em nó, mấy bác thẩm giùm nhé.
Em nó thứ 2 từ phải qua, lồng cùi có phủ 1/2 áo lồng hiiii
Giọng em nó 2:52- 3:05- 3:09- 3:44....
Thời điểm quay clip em nó đang thay lông, chụp lồng liên tục hiiii

chaomao^^py

Moderator
Ra giọng ít vậy khó biết lắm bạn ơi , rán chăm đi , thời gian nữa xem sao . Nuôi toàn lồng bé bé xinh xinh ^^ . Có nhờ AE ở xa tuyển chim hay sao có cái lồng ép vuông keke . CHúc chim mau căng lửa !
P/s : cái sào treo chim mỏng manh quá , không thương mấy cái lồng thì cũng phải tội mấy con chim chứ :)

Trung - CMHT

Để tiện cho việc anh em thẩm dùm bác chú chim này thuộc vùng nào thì bác nên quay clip em nó solo thì dể nghe nhất. Chú chim này có tố chất chơi cánh khá nên bác cứ chăm em nó xong lông rùi vô lửa làm cái clip cho hoành tráng để anh em thẩm cho. Dài lời chia sẽ cùng bác !

chaomao81

con này chim bắc rùi bác àh. lúc trước mình cũng có một em, đổ giọng chán quá nên đẩy qua người bạn nuôi,hehe, k có gì chủ thớt bỏ qua nhe.thank nhiều.