Mấy con mộc dở.

kinhdoanh8984

Mấy con chim Huế chuẩn vùng miền, bẫy đấu, mình nuôi từ lúc mộc tinh lên, hiện tại khoảng 4-13 tháng lồng. Hàng sưu tập, A e xem cho vui !

haiquan73q

chủ thớt chia lại cho mình 1 em đi.giọng hay quá.mình ớ sài gòn có gì inbox cho mình nha.ướt mơ sở hữu 1 em như thớt mà chưa có....thank

MrKhoaMars

Chu quá trời chim hay. Nuôi nhiều mà không con nào ngán con nào. Chủ thớt may mà mặc quần đùi dài không thì lộ hàng hết.

nghiemnv

Bác cho em cái địa chỉ, khi nào ghe Huế em đến thăm bác và dàn chim của bác! hì hì

phamkien25

Úp phụ bạn. Nhận xét tí nhỉ giọng chim nghe ok còn phong cách chơi thì hình như chưa có lửa

TVC

Mấy con chim Huế chuẩn vùng miền, bẫy đấu, mình nuôi từ lúc mộc tinh lên, hiện tại khoảng 4-13 tháng lồng. Hàng sưu tập, A e xem cho vui !

Chim mộc dỡ nhưng khá hay đấy Minh ơi. Mấy con bổi thế nào rồi? Ko thấy cái clip nào về chúng nó, buồn ghê!

kinhdoanh8984

Chim mộc dỡ nhưng khá hay đấy Minh ơi. Mấy con bổi thế nào rồi? Ko thấy cái clip nào về chúng nó, buồn ghê!

Cậu em năn nỉ ghê quá lên em tặng 2 con đó cho nó chăm rồi. Thỉnh thoảng đi công tác nó còn sang chăm chim hộ a ah....keke!

duongnhiet

Member
Chim chưa xong hết lông bạn ạ, vùng :Nhâm, Khe Thai, Phú Sơn, Khe Cát, Trại giam Bình Điền, Khe Thai, Khe Vàng.....
nhận xét tham khảo thử: chim sinh ra ở Quảng Ngãi, nhập khẩu, thường trú tạm Hà Nội, khai sinh nguyên quán...Huế?
Nge giống giọng bổi miền núi Quảng Ngãi.

Sửa lần cuối:

kinhdoanh8984

Lại là lái buôn chim đây: chim sinh ra ở Quảng Ngãi, nhập khẩu, thường trú tạm Hà Nội, khai sinh nguyên quán...Huế
Lại PR chim Huế chuẩn vùng miền, bla, bla
hehe

Tôi mà đăng mấy cái clip này mà để mua bán kiếm lời và quảng bá vùng miền cho ai thì tôi không bằng con chó! Còn không thì ngược lại ông bạn hiểu không?! Có trình độ thì thẩm âm xem mấy con chim trong clip có đúng Huế không rồi hãy phát biểu gây ảnh hưởng đến Tôi nhé!Đề nghị admin kiểm tra lại tư cách thành viên này, tôi thấy toàn đi comment gây mất đoàn kết trên diễn đàn ...!

duongnhiet

Member
Thì sửa lại là nhận xét tham khảo
Chim ché thì cũng có con ché rát, con ché hiền...
Chẳng lẽ phải khen và "ché" theo ý bạn thì mới có tư cách thành viên của ORG
Lời thật thường mất lòng, nên cân nhắc nhiều khi đánh đồng nó với cái gọi là gây mất đoàn kết mà bạn nói.

Sửa lần cuối:

chimcuccu!!

chúc mừng bạn chim hay quá hà nội chỗ nào bạn ơi có dịp a em giao lưu. mình cũng nuôi nhiều giòng chim hay nhưng k hiểu sao chỉ có huế mộng mơ là lơ tơ mơ.hiii . nên nhà chưa có em nào được gọi với cái tên là huế xịn .

kinhdoanh8984

Thì sửa lại là nhận xét tham khảo
Chim ché thì cũng có con ché rát, con ché hiền...
Chẳng lẻ phải khen và "ché" theo ý bạn thì mới có tư cách thành viên của ORG
Lời thật thường mất lòng, nên cân nhắc nhiều khi đánh đồng nó với cái gọi là gây mất đoàn kết mà bạn nói.

Tôi không bình luận gì thêm nữa, mọi người xem tự hiểu. Riêng ông bạn thì khẳng định là không biết gì về chim Huế! Mà ông xem lại câu chữ và các lỗi chính tả của ông ở trên và sửa lần 2 ngay đi...

carơ_py

một điều nhịn , chín đều lành các bạn ơi , nên trân trọng sự chia sẽ clip cũng như khoe chim cò để AE còn được thưởng thức , chiêm ngưỡng , thân !

CMQN

Mấy cụ giỏi wa,nhìn chim là bt ở đâu hết,nghe giọng đấu là bt vùng nào,nuôi chim ra trường ko chơi gọi là ngũ li bì,thế mà đi fán với phân biệt vùng miền,những og anh knghiệm,thành tích đầy người ko vô fán vùng miền còn các og cứ nói đùa.

Quan trọng là hót nghe sướng lỗ tai, phong cách chơi sướng con mắt, hai thứ đấy mang lại giá trị con chim. Vùng miền thì cũng con hay, con dở. Giờ mình chơi chim không quan trọng vùng miền, miễn là sướng tai, sướng mắt là xúc. Mộc dở thế này là tương lai rồi, chúc mừng chủ thớt.