mệt mỏi vì em mơ đầu

chaomao1

khu nhà mình có 1 em mơ đầu mình nhìn thấy mấy lần qua khe cửa kính trên tầng cách đây khoảng 5 tháng. không biết là chống hay mái. hôm nay quanh quanh khu gần nhà lại nhìn thấy e nó. thật may mắn là đôi này đang nuôi con mình nghĩ tổ chỉ vừa ra khoảng 2 ngày. em mơ đấy quanh quẩn ở đây suôt. mình đã đi mua luơi ve răng nhưng cũng không đc. cả ngày đuổi e nó mà không sao bắt đc. ai chỉ cho mình cách bắt e nó với nếu là mái thì bắt như nào ạ . anh neo voi anh chichi89 gì đó hay đi bẫy cho e hỏi chút đc không ạ

neo

trước hết bạn phải xác định xem nó là trống hay mái nếu là mái thì bắt làm gì
còn nếu là trống thì đem mồi ra chiến để coi nước đấu ra sao luôn

cách xác định trống mái giai đoạn làm tổ khá đơn giản , sáng sớm trống thường ra trước lên cây cao quan sát , đổ bọng và quan sát khu vực mái thướng gọi và bay ra sau

về tha mồi trống tha mồi về đậu ngoài quan sát rồi mới bay vào tổ , trong khi mái bay thẳng vào luôn , có trường hợp trống tha mồi về đưa cho mái tha vào tổ cho con

những dấu hiệu trên bạn có thể xác định được nó là trống hay mái

nếu bạn ở gần thì mình đem mồi lên giúp cho

vài lời chia sẽ Neo

lưu ý : nếu vì con mơ đầu làm bạn mệt mỏi thì chứng tỏ bạn con tham sân si lắm . nhiều khi bạn phải nghĩ tới cái tùy duyên nữa

Thanhchi89

cũng đồng quan điểm với bác neo. b quan sát xem e nó có hót không thì mới xác định đc trống mái. nếu muốn quan sát biết tổ ở đâu thì cũng ko khó, b nói xem thấy ở tầng 5 vậy thì tầm trưa b núp kĩ quan sát nếu thấy đôi ấy bay vào cây nào mÀ 1 con đứng ngọn 1 con phi xuống luôn thì đích thị tổ ở đó. ít khi cả 2 cùng phi vào tổ, thường thì 1 quan sát, 1 xuống mớm mồi. thân

giabaooi

Chim ra tổ vài ngày thì cả mái và trống khi nào cũng quấn con con
no tập trung ở 1 cây nào đó để đút mồi.Mái thương đi tha mồi nếu bạn
có con mồi thì xách ra lúc đó trống sẻ lân la tới va đấu với mồi
Ah du là mơ j mình cũng pải tư từ nôn nóng hỏng việc...đôi lơ góp ý

Jack Dam

Wow hi vọng chủ thớt sớm thâu phục em nó, nòi này trống mái gì cũng không tha
, mình đang có dự án tìm mái mơ để qua năm ghép đẻ, nếu là mái thì nhường lại cho mình nhé,
ah còn cái cách mà ng ta hay dùng là đợi con lớn 1 tí bắt bỏ vào lồng bẫy bẫy bố mẹ chúng

Thanhchi89

loanh quanh chim con kiểu gì chả có hàng độc. theo mình nên tìm tổ rồi bắt sản phẩm, kiểu gì đc cả trâu lẫn nghé

cocghe

Mong e nó về đội với bạn... mà bạn ở đâu thế nếu gần mình và neo wa phụ

chaomao1

trước hết bạn phải xác định xem nó là trống hay mái nếu là mái thì bắt làm gì
còn nếu là trống thì đem mồi ra chiến để coi nước đấu ra sao luôn

cách xác định trống mái giai đoạn làm tổ khá đơn giản , sáng sớm trống thường ra trước lên cây cao quan sát , đổ bọng và quan sát khu vực mái thướng gọi và bay ra sau

về tha mồi trống tha mồi về đậu ngoài quan sát rồi mới bay vào tổ , trong khi mái bay thẳng vào luôn , có trường hợp trống tha mồi về đưa cho mái tha vào tổ cho con

những dấu hiệu trên bạn có thể xác định được nó là trống hay mái

nếu bạn ở gần thì mình đem mồi lên giúp cho

vài lời chia sẽ Neo

lưu ý : nếu vì con mơ đầu làm bạn mệt mỏi thì chứng tỏ bạn con tham sân si lắm . nhiều khi bạn phải nghĩ tới cái tùy duyên nữa
cảm ơn anh. cả 2 con không hót 1 tiếng nào cứ tha mồi về. sáng sớm mai e mang mồi qua liệu con chống nó có đấu không a. e căng lưới định đuổi 2 con con của nó về gần lưới nhưng nhà bà đấy không có nhà lên không vào vườn đc .đợi cả chiều để chờ bà đấy về nhưng cũng không thấy đâu. thế là về trong tiếc nuối a ạ e ở ngoài bắc hic

chaomao1

Mong e nó về đội với bạn... mà bạn ở đâu thế nếu gần mình và neo wa phụ
mình ở ngoài bắc hôm nay quên không chụp tấm hình e nó đậu trên ngọn vải để quan sát. e để ý bông mỗi đầu nhìn như tuyết ý rất đẹp chưa hôm nay nhịn cả cơm để rình chim đúng là đam mê. hi

chaomao1

loanh quanh chim con kiểu gì chả có hàng độc. theo mình nên tìm tổ rồi bắt sản phẩm, kiểu gì đc cả trâu lẫn nghé
vâng nếu lần này không bắt đc e se theo dõi đôi này đẻ lứa nữa rồi bắt tổ. rồi bẫy bố mẹ ở ngoài bắc e cũng đi bẫy nhiều nhưng lần đầu tiên e thấy 1 e mơ đầu nhìn như tuyết đẹp đến thế. chắc cả đời đi bẫy gặp lần đầu tiên chắc cũng là cuối cùng luôn a ạ

chaomao1

Chim ra tổ vài ngày thì cả mái và trống khi nào cũng quấn con con
no tập trung ở 1 cây nào đó để đút mồi.Mái thương đi tha mồi nếu bạn
có con mồi thì xách ra lúc đó trống sẻ lân la tới va đấu với mồi
Ah du là mơ j mình cũng pải tư từ nôn nóng hỏng việc...đôi lơ góp ý
tk bạn đã góp ý . sáng sớm mai 6h mình mang mồi ra bẫy . minhg chỉ hi vọng e nó là chống thì bẫy dễ hơn còn mái mơ không bẫy đc thì vẫn tiếc hic

chaomao1

Wow hi vọng chủ thớt sớm thâu phục em nó, nòi này trống mái gì cũng không tha
, mình đang có dự án tìm mái mơ để qua năm ghép đẻ, nếu là mái thì nhường lại cho mình nhé,
ah còn cái cách mà ng ta hay dùng là đợi con lớn 1 tí bắt bỏ vào lồng bẫy bẫy bố mẹ chúng
con ra tổ rồi khó bắt lắm mình đang đuổi vào lưới nhưng chủ nhà không có nhà lên không vào đc tiếc quá

chaomao1

cũng đồng quan điểm với bác neo. b quan sát xem e nó có hót không thì mới xác định đc trống mái. nếu muốn quan sát biết tổ ở đâu thì cũng ko khó, b nói xem thấy ở tầng 5 vậy thì tầm trưa b núp kĩ quan sát nếu thấy đôi ấy bay vào cây nào mÀ 1 con đứng ngọn 1 con phi xuống luôn thì đích thị tổ ở đó. ít khi cả 2 cùng phi vào tổ, thường thì 1 quan sát, 1 xuống mớm mồi. thân
chim ra tổ rồi a ạ e nghĩ cũng mới ra thôi vì tiếng chim non nghe bé lắm không to

chimcuccu!!

tổ chức phuc kích đi bạn nghe vụ này có vẻ hấp dẫn ghê. chức bạn sớm thành công

Thanhchi89

BÁC đừng đánh lưới sẽ 50/50 đấy. trượt hoặc đuổi nhiều e nó sẽ bay mất hút ko quay trở lại đâu

Jack Dam

cố gắn tranh thủ nhé,"lấy vợ phải lấy liền tay chớ để..." theo dõi chim con xem chúng ngủ ở đây tối lấy đèn pin soi hốt, còn thấy bất lực quá gọi kháng giả trợ giúp