Mọi người góp ý dùm 1 vài công tác chuẩn bị cho ngày thi

Tri Minh

hiện tại tới chủ nhật mình xách em chim mới tuyển của
Mình đi thi, cũng đang lo là đang thi nó nhảy xuống cóng cám để ăn rồi quẹt mỏ giống mấy con trước vô tới vòng trong bị rớt hoài, mình tính khi tới trường sẽ rút cóng cám ra, hoặc rút trái cây để hạn chế đang thi nó miệt mài ăn, như vậy có nên ko mọi người

phuongcty470

hiện tại tới chủ nhật mình xách em chim mới tuyển của
Mình đi thi, cũng đang lo là đang thi nó nhảy xuống cóng cám để ăn rồi quẹt mỏ giống mấy con trước vô tới vòng trong bị rớt hoài, mình tính khi tới trường sẽ rút cóng cám ra, hoặc rút trái cây để hạn chế đang thi nó miệt mài ăn, như vậy có nên ko mọi người
1 cuộc thi kéo dài khoảng trên 3h đồng hồ. Nếu bạn rút hết ra thì lấy sức đâu nó chơi? Chim thi đấu nó phải ăn là chuyện bình thường mà. Bạn có thể bỏ trái cây ra trước cuộc thi cũng được nếu chim bạn hay ăn trái cây, cám là phải để vì nếu ko để chim bạn cũng ko có sức mà đi sâu.

SherlockTN

Chim hay xuống kèo dưới và ăn khi đấu thì đi thi bạn tháo cầu dưới ra, dời cám, thức ăn lên 2 kèo trên hết. Có thể hơi xấu cái lồng nhưng cách đó là khả dĩ nhất. Không thì bạn sắm quả lồng đấu form siêu lùn rồi chơi 2 kèo ngang thôi.

phuongcty470

Mình thấy chim xuống cầu dưới ăn, uống nước hoặc xuống cầu dưới đấu hót mà thái độ tốt, lên xuống nhịp nhàng giữ hình là bình thường thế mà mấy ông trọng tài lại cho rằng xuống cầu dưới là thế này thế kia rồi chấm rớt là điều vô lý.

Tùng Ka

Tùy tiêu chí chấm ở đâu nữa bạn nhé
Quẹt mỏ k bị loại,ăn xong lên đấu k loại chỉ khi ăn liên tục hoặc ăn xong k ra mỏ mới bị loại(tiêu chí miền trung tây nguyên)
Bạn nên để cám và nc 2 cầu trên
Trái cây để cầu dưới hoặc nếu chim bạn thik ăn trái cây thì tới trường thi nên tháo ra