Mồng sự buồn không hề nhẹ

gaututi

Sáng mồng 4 tết đã để xổng mất 1 em chào mào và 1 em khuyên yêu quí

do nhà bán hàng tết nên ko có thời gian nhiều để chăm mấy em nó,nên mình thả mấy em yêu quí vô aviary để các em bay nhảy và mình cũng có nhiều thời gian để lo công việc hơn
Hôm nay mồng 4 vác lồng bẫy sập lên để bắt em nó vào lồng, đứng lấp ló cửa aviary ko đóng hẳn vào,thế là 1 em chào mào và 1 em khuyên mình yêu quí nhanh như điện vọt ra,hic
Đầu năm thả 2 tình yêu ra ngoài thiên nhiên đó cũng là điều cầu may, nhưng nỗi buồn ko hề nhẹ

DucNguyen1306

Mình thì mùng 1 xổng mất 2 chú, hôm nay mùng 4 cho ăn táo xổng thêm chú nữa hichic đầu năm phóng sinh hơi nhiều

phuongvo

Mình mồng 2 mở trùm chim ra cho chim tắm nắng xong lên thấy lồng ko....ra ngoài đứng nhìn thấy nó đu dây điện.....sau đó mất gần 1 tiếng mới thu phục đc. e nó vào lồng an toàn......lần thứ 2 e nó bị xổng và đều bất lại đc.

vanhuynh

Sáng mồng 4 tết đã để xổng mất 1 em chào mào và 1 em khuyên yêu quí

do nhà bán hàng tết nên ko có thời gian nhiều để chăm mấy em nó,nên mình thả mấy em yêu quí vô aviary để các em bay nhảy và mình cũng có nhiều thời gian để lo công việc hơn
Hôm nay mồng 4 vác lồng bẫy sập lên để bắt em nó vào lồng, đứng lấp ló cửa aviary ko đóng hẳn vào,thế là 1 em chào mào và 1 em khuyên mình yêu quí nhanh như điện vọt ra,hic
Đầu năm thả 2 tình yêu ra ngoài thiên nhiên đó cũng là điều cầu may, nhưng nỗi buồn ko hề nhẹ

đầu năm chia buồn cùng với bác...

laithieu

Mình thì kn hơn tí .đem con ổ thả ra kéo về mở sẵn cg đói bụng nó quay vô ăn.hốt liền.