mổ tử thi chào mào bình định 3 mùa

bimbim_bibi10

En này chim bình định 3 mùa chơi ché và hót rất dữ,em nó ở sài gòn,dc ông già em mua lại nhưng khi đặt tiền cọc thì ko lấy em này vì em này bị họ nên lấy em khác, sau khi bị họ điều trị ở sg ko khỏi,thì gửi về ông già em chữa dùm ( ba em làm bác sỹ).sau 3 ngày điều trị và dùng kháng sinh đặt hiệu nhưng ko khỏi em nó đã ra đi vào lúc 21h tối nay,sau 1 tháng ko ăn gì......
và sau đó đã giải phẩu tử thi xem thử có bị Viêm phổi hay ko mà ho kéo dài cả đêm ko ngủ:
đay là clip em nó trước khi bệnh:

kết luận hồ sợ bệnh án: phổi phải hơi trắng ko bình thường
+ thanh quản bị dập 1 đoàn dài 2cm đen thui( có thể lúc em nó bị họ chủ chim còn sách ra trường chơi làm em nó tức và trờ nên ho kéo dài luôn)
+chết vì quá kiệt sức ...
chia buồn tiền em BÌnh ĐỊnh của anh Quang về nơi an nghĩ .......
giá trị em này lúc không bệnh nắm giá 4tr5 nghe chủ chim nói chơi rất hay,hay hơn cái clip quay nữa....

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Trời đúng là cái vui của chủ vắt kiệt sức con chim. Đây là bài học cho anh em chúng ta. Đừng quá mãi mê ghiền tiếng ché, chéc mà quên để ý đến sức khỏe của chim vì lúc nào cũng phải ăn bổ để chơi và chơi.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tin buồn :
Hội đồng ủy ban nhân dân mặt trận Tổ Chào Mào vô cùng thương tiếc báo tin :
Đồng chí : Ba mùa , đã ra từ trần ngày 11 , tháng 6 , năm 2012 .
Quê quán: Bình Định... Nguyên nhân : Viêm phổi , lao lực .
Xin chia buồn cùng chủ chim , một hành động thiết thực , nhằm đóng góp thêm kiến thức , kinh nghiệm về bệnh tật ở Chào Mào giúp những thế hệ sau , không phải ra đi như thế này . Một lần nữa xin chia buồn cùng bác . Em nó hay thế mà đã....
Thân , black_fish9402 ,

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
thanks chủ thớt vì time nhiều dành cho CHÀO MÀO.:cool::cool::cool:!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Thành thực chia buồn cùng chủ chim. Một chú chim hay có tài. Đây cũng là một bài học và một kinh nghiệm cho anh em chơi chim nói chung và chào mào nói riêng. Thân ái!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Thành thật chia buồn cùng bác! Hi vọng em nó xuống suối vàng được anh nghĩ!

dinamonds

chào bác ! đầu tiên xin cho mình gửi loi chia buồn voi bác và linh hồn chú chim !!!!
nhưng em chim nay thật quá khổ , chết ko toàn thây ?????
đôi chút chia sẻ ! bác nên làm lễ truy điệu và an táng em nó đi nha .hiiiix

VipClub

Vua Chào Mào
hix. nhìn em chim như thế . mà chết sớm quá. thật sư bùn thay cho chủ thớt :(

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
trời ơi chủ thớt nhiên cứu y học loài chim ghê quá,hxihxi, ba chủ thớt cũng rãnh ghê ha, nhìn em chim bị phẩu thuật ghê quá may mà hồi xưa mình khg làm bác sĩ như mong muốn của ba mẹ hixhxi!!!
Thành kính phân ưu!!!

pepsi47

Moderator
Chia buồn cùng chủ chim, sau bài học này ko nên ép chim quá PIN còn có lúc hết thì chim cũng cần phải nghỉ ngơi dưỡng sức mới chơi hết khả năng được.

dang sang

CÁC bác đã chơi chim,lể mất thì thôi chứ sao mổ sẻ em như thế, tội nghiệp mà ,đừng làm thế trên diễn đàn nữa nha

đầu tiên xin đc chia bùn cùng chủ chim ! ! !
thứ hai đề nghị bác Tiennewland không nên dùng avatar như vậy ,tránh hiểu nhầm mục đích của diễn đàn
thân !

0

01663616007

Guest
chắc là em nó ho nhẹ song lại mang em nó ra tắm vs đấu đá. Theo mình nên học tập theo các cụ cả đời không tắm Cm 1 lần