Một ngày Picnic của tôi ngày 27/6

VipClub

Vua Chào Mào
Tình hình chuyến chủ nhật vừa rồi anh bạn mất con chim mồi. nên hum nay quyết tâm lên đường tìm em mồi đấy !
nhưng thật ko còn thấy em mồi đó đâu nữa . và sau đây 1 số hình ảnh cảnh quan daklak và cuộc hành trình.
mà lần này ko dám post cảnh ăn nhậu nữa anh em chém quá !
Bắt đầu hành quân

các bác lưu ý có thêm lồng bẩy cu. và lưới để kéo cu chứ ko phải lưới để kéo chào mào nhé .(kéo để làm mồi nhậu)
một số hình ảnh trên đường tìm chim !

và điều làm em ngạc nhiên từ trước đến giờ khi đi bẩy chim. đó là 1 chú má trắng đấu và chéc như 1 con trưởng thành . đấu hơn 1 tiếng đồng hồ . làm em phải kéo 14 điếu thuốc để tập trung. có bác truonggiang_bmt đi và bác ác cũng phải nằm lăng dưới đất để theo dỏi em này
tiết là địa hình khó quay clip nên em ko quay được các bác thông cảm
đây hình ảnh em má trắng rất tuyệt !

và một tù binh thứ 2 . với cái mào đinh chót vót .

và em thứ 3 này . em này quần chim mồi hơn 1 tiếng và đấu rất dử. và sau con này chim mồi cũng kiệt sức . lần đầu tiên trong mùa này mà em mồi của em mệt mỏi !

và sau đây chân dung em mồi cùi bắp nhà em khi đi dợt cây .!

thế là xong 1 ngày đi chơi vui vẻ cùng các chiến hữu tại daklak .
Chúc cả nhà thật nhìu sức khỏe và nhìu chim hay !
Thân chào VipClub

impala

Chim Thầy
Chúc mừng các anh! một ngày thật tuyệt....

Thân!

PS: kết con má trắng tù binh số 1 quá hehe... nghe mà hoa mắt ù tai... tí té ghế nè anh Tuấn kaka

chaomaoninhthuan

má trắng mà chét với đấu với mồi àh kinh thật em này có tiềm năng đấy ráng mà nuôi nhé bạn chúc em nó ngày càng mạnh khỏe và đấu đá hay để a e chém.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hehe
lại show cho anh em thèm nữa
lại nghiền quá chắc chờ chỗ em má đỏ lại đi lần nữa

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Quả là tuyệt vời và thật thú vị Vip nhỉ...thảo nào bác Tinatino rất háo hức cho một chuyến du ngoạn sắp đến tại Daklak
Cám ơn Vip đã chia sẽ cùng anh em... tưởng tượng cảnh mấy em nó đấu đá với nhau...haizaa..quá đã đi mất..keke..
P/s : Em mồi nhìn cũng chiến thật nhỉ ..chúc mừng bác !

Thân / Leebul

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chúc mừng a nhé...e ngồi chờ xem tin vui của a cả ngày.hehe.má trắng bây giờ láo wa.chưa đủ tuổi mak chéc.kinh thật.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chú trúng độc đắc rồi! Con má trắng ấy mà thành tài thì ae phải kính nể! hehe

VipClub

Vua Chào Mào
Thế còn đàn cu thế nào bác ơi,làm luôn cảnh tân 2 cho nó hoành tá tràng:D
dạ tình hình đàn cu thì hơi bùn . khu vực này cu bị đánh nhìu quá nên sạn hết rùi . chỉ tới đầu ngọn cây chứ ko dám bay xuống đất . bẩy cu thì thất bại.

phambinh_tl_hp

em cũng đi bẫy gặp 1 em má trắng đấu ác, đứng xa tưởng má đỏ...bẫy dc mới ngã ngửa là má trắng................

ducthitran

HP dạo này nhiều chim lắm,mới sáng mở cửa ra thấy quanh quanh gần nhà củng phải đến 20 con,ko mê chim Bắc nên ko bẩy,đêm chim nhà ra treo nhìn nó chơi với chim ngoài thích hơn,hihi

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Hay quá cho em một vé bay vào dacklac đi bẫy với các bác với. Thèm quá

Em mồi chơi ác thật. Em này mấy mùa rùi bác Tuấn

VipClub

Vua Chào Mào
Hay quá cho em một vé bay vào dacklac đi bẫy với các bác với. Thèm quá

Em mồi chơi ác thật. Em này mấy mùa rùi bác Tuấn
em này gốc bổi chim gia lai được 3 mùa lồng rùi bác thọ ơi. con mồi hum bữa em khoe bác ấy !

netcom0909

sáng nay em mới mua 2 em chim má trắng huế, có 1 em mào cao như em tù bình số 2 nhưng yếm ko đậm nên e ko bắt. em thì ko có điều kiện đi bẫy chim nên hay phải đi mua, mà máu mê chim cứ thấy chim đẹp là mua hoài, bgiờ hết lồng nuôi, đành cho cứ 2 em má trắng ở chung một lồng. hix, đang tính làm cái Avi cho hết má trắng vào luôn. Tại chim mua nên ko biết sau này thành tài được bao nhiêu em, nên e cứ lựa nuôi rồi em nào hay để lại, ko hay thì bán đi. hi hi. Nhưng như bác Vipclub thì sướng nhất, biết ngay em tù bình số 1 là giữ lại huấn luyện liền. Chúc mừng bác nhé.

minhtuan211

tháng 6 này e lên Daklak không biết có cầm môi được không,không có vào nhà a Tuấn đua con mồi mới được,nghe nhà bác co GPS nghe ju quá chắc không jam quá,hẹn a Tuấn nha,lên e alo.....làm phiền a bửa,đi với chi mái không chơi lâu được,nó ré

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Kekeke...bữa anh nói với Tuấn mà, coi chừng là "Tái ông thất mã". Mất con mồi, đi tìm nó mà cuối cùng kiếm lại được 3 em quá dữ. CHuyến này em đã thuyết phục được Anh lên Đắklắk rồi, phải làm 1 chuyến thôi.
Thân chào, tinatino.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Con mồi này chỉ đuổi chim chứ dụ gì! Gọi rất tuyệt nhưng dữ dằn qua hén!:cool:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chà đợt này đi không có hậu hả bác. Không lai rai nửa ah. Chim nghe bác kể khoái quá hehe. Chúc mừng chúc mừng