Một nghề mới của ngành Hướng Dân Viên-Du Lịch. ( Sáng kiến: Niềm Đam Mê Hái Ra Tiền????)

midavina

Chủ nhân bài viết xuất hiện đây. Mình ghi bài viết mục đích cho vui là chính vì để sắp xếp thời gian cho 1 chuyến đi rất khó, mỗi chuyến đi thường là do ức quá, mong muốn có thêm chú chim mà đi chứ bình thường bảo đi bẫy chim lười lắm. Mình vừa đi bẫy chim một mình về tối nay (Hôm kia bị bay chú chim tiếc quá nên hậm hực đi một chuyến để kiếm con khác thay thế). Sáng nay 3 giờ lò mò đi, đường vắng tanh, lạnh xương sống vì đường xa. Đến nơi 5 giờ có anh bạn người Kinh trên đó dẫn đi, đi giữa đường hết xăng 2 anh em leo bộ nữa ngọn đồi mới đến, đến nơi thì gặp vài ba cặp hót, treo chim dưới tán cây nó hót mà cũng bất lực không bẫy được, tầm 9 giờ 2 anh em lội bộ xuống. Vừa đi vừa thầm nghĩ: " Ôi trời, kiểu này lở ai có thuê mình đi bẫy chim chắc không đi được quá". Nên bài viết chỉ có tính ngẫu hứng chứ đi leo núi rất mệt. Bác Tosudoc đi với mình mấy lần nhưng hiếm khi lội rừng, leo núi, đa số bẫy ven đường không mệt là mấy.

binphoreu

sông kôn hả?:confused: làm gì còn chim mà tham quan bẩy nếu có đứng ngọn cây hót vài tiếng chơi bỏ lên núi chơi trò trốn tìm kiếm cộng lông đem về làm kiển không có làm gi hướng dẫn hả bạn

midavina

Uh, sáng nay đi bẫy thấy nhiều người đi bẫy lắm mà họ toàn bẫy phía trên dốc Gió ( Khi trưa về anh bạn lấy chim kể chạy lên Thị Trấn có công việc về nói lại là trên dốc Gió có người bẫy được 2 con), còn mình sáng nay anh bạn dẫn vô ngọn đồi ở Ating. Chuyến trước bẫy đối diện K8 bẫy được 2 con chứ không phải là không bẫy được bạn à.

Chào Đức, mình tên Quang. Chúng ta là đồng nghiệp mà, đều là dân hướng dẫn viên cả, mình đang làm việc tại Vietravel Nha Trang, có dịp sẽ giao lưu.
Thân chào![/QUOTE
Chào bạn. Ae mình cung Đam mê và chung ngành nghề. Hẹn dịp gặp nhau. Mình đang công tác tại Danang Beach.

Mickeycm.batoqn

Chào Đức, mình tên Quang. Chúng ta là đồng nghiệp mà, đều là dân hướng dẫn viên cả, mình đang làm việc tại Vietravel Nha Trang, có dịp sẽ giao lưu.
Thân chào![/QUOTE
Chào bạn. Ae mình cung Đam mê và chung ngành nghề. Hẹn dịp gặp nhau. Mình đang công tác tại Danang Beach.

Cùng nghànhh khác nghề,trước mình công tác Bên HAGL Đà Nẵng.Hi vọng quay lại Dn sẻ GL cùng bạn lycafe

tosudoc

Chủ nhân bài viết xuất hiện đây. Mình ghi bài viết mục đích cho vui là chính vì để sắp xếp thời gian cho 1 chuyến đi rất khó, mỗi chuyến đi thường là do ức quá, mong muốn có thêm chú chim mà đi chứ bình thường bảo đi bẫy chim lười lắm. Mình vừa đi bẫy chim một mình về tối nay (Hôm kia bị bay chú chim tiếc quá nên hậm hực đi một chuyến để kiếm con khác thay thế). Sáng nay 3 giờ lò mò đi, đường vắng tanh, lạnh xương sống vì đường xa. Đến nơi 5 giờ có anh bạn người Kinh trên đó dẫn đi, đi giữa đường hết xăng 2 anh em leo bộ nữa ngọn đồi mới đến, đến nơi thì gặp vài ba cặp hót, treo chim dưới tán cây nó hót mà cũng bất lực không bẫy được, tầm 9 giờ 2 anh em lội bộ xuống. Vừa đi vừa thầm nghĩ: " Ôi trời, kiểu này lở ai có thuê mình đi bẫy chim chắc không đi được quá". Nên bài viết chỉ có tính ngẫu hứng chứ đi leo núi rất mệt. Bác Tosudoc đi với mình mấy lần nhưng hiếm khi lội rừng, leo núi, đa số bẫy ven đường không mệt là mấy.
hiiiiiiiiiiiiiiii bác âm thầm đi 1 mình có gọi mình đi đâu mà. Mình đi đánh chim không bao giờ đi 1 mình. nhất là ko có xe. 2 đi 1 mình chán lắm. hiiiiiiiiiiiii bác mới đi với mình 2 lần. sao biết mình không lội hay thế. Bác đúng là đại tài. Thiên tài của thiên tài là đây

midavina

Tosudoc: Mình mới gọi cho chú trước một ngày mà chú bảo chủ nhật tuần sau mới đi được nhé hjhj. Mình muốn bác đi cùng để có chim mang về nhưng bác lấy giá rẻ như dân tộc được thì tốt quá hjhj. Trong bài viết có giá chim bẫy được trả cho người Kinh là định rủ bác đi nếu có khách đặt tuor đấy, mấy con mồi của mấy đứa bạn Kinh trên đó không ăn thua. Lội rừng thì có một lần lội với chú rồi mà chú có công nhận lội như vậy ai trả 1 triệu cũng chắc không nhận nhỉ( vì không ai dám để chiếc xe dang nắng ngoài đường rồi lội vào rừng mấy tiếng vừa mệt vừa lo mất xe, hôm qua gởi chiếc Pcx ở nhà thằng bạn rồi hắn lấy xe hắn chở đi nên xe nó mới thiếu xăng,đường đồi khó đi nhưng xe nó vẫn đi ok, mỗi tội hết xăng giữa đồi)

Sửa lần cuối:

midavina

Mà bác Tosudoc nhớ lại đi với mình nhiều lắm chứ không phải 2 đâu nhé hjhj. Nhiều lần về không chưa kể 3 lần được 3 con là trên 2 lần nhé (1 con sông kol, 1 con dốc kiềng,1 con đèo)