Mới chơi chào mào ACE giúp đỡ :

PhamGia0811

Tình hình là e mới chơi chào mào nên cần pro chỉ giáo ..... con chào mào của em hót hay . ngoại hình khá .. nói chung là em rất có cảm tình với nó .... e mới mua ở tiệm về có 2 tháng mà đã gần như đứng lồng ... tình hình là mấy bữa nay đi công tác tỉnh để chim ở nhà ko ai coi ... hôm wa e về nhìn thấy con chim bị mất 2 ngón chân ...do chuột cắn .... hjx hjx ...e tiếc xót wa ... h ko bít nên nuôi hay làm ntn .. mong các ace chỉ giáo giùm ..... con này rất xung mới nuôi có 2t mà đã nẹt con ông hàng xóm nuôi 1.5 mùa . . . . con 1.5 mùa sợ im lun .. . . :D

anh_Soi

Chim còn nhảy tốt thì bạn cứ tiếp tục chăm. giờ cho nó ăn đầy đủ và treo chỗ yên lặng cho em nó dưỡng bệnh. nếu ở sg ko nuôi thì để lại mình hihihi

PhamGia0811

con này hót hay sổ giọng dài dài .... nghe sướng tai lém ... h chẳng bít nên nuôi hay ko nữa .. mất 2 cái móng làm mất hết gt của nó .... bỏ đi thì tiếc ..... Chắc e nuôi thêm tuần nữa rùi phóng sinh wa .... :D

PhamGia0811

Thanks bạn đã quan tâm ... mình quyết định phóng sinh e nó .... có duyên mà ko có nợ yk ... :D