Mời ae bàn luận về giấc ngủ cho chim cưng

CMQN

Tối hnay giấc ngủ của chim có ảnh hưởng tới sức đấu của ngày hsau đi dợt hay đi thi,vậy mời ae bàn luận về thời gian,ko gian ngủ của chim sao cho hợp lý và khoa học nhất.

vuphat

Theo e miền bắc mùa hè thì khoảng 18h cho chim đi ngủ. Đến sáng khi chim hót tiếng đầu tiên là mở áo lồng. Từ khoảng tháng 10 dương lịch trở đi thì khoảng 17 giờ 30 phút!

chimcuccu!!

tùy thôi các bạn ơi chim ở ngoài thiên nhiên thì hết ánh sáng là đi ngủ còn khi đã nuôi rồi thì theo lịch của người nuôi cũng tùy vào điều kiện của từng người nhất là các a em ở thành phố thì chim đi ngủ theo người .kakaka.

CMQN

tùy thôi các bạn ơi chim ở ngoài thiên nhiên thì hết ánh sáng là đi ngủ còn khi đã nuôi rồi thì theo lịch của người nuôi cũng tùy vào điều kiện của từng người nhất là các a em ở thành phố thì chim đi ngủ theo người .kakaka.
ở đâu cũng vậy chim điều ngủ theo người,người thức chim fải dậy theo hót líu lo.còn ko gian ngủ sao đây bạn.kết cái câu dưới người sống ko thâm cái đầu wa.

boirung

Riêng mình, cứ để chim thích ngủ và dậy lúc nào thì tuỳ. Chim có đồng hồ sinh học của nó.

longxp

Theo mình nghỉ nếu chim ngủ không đủ giấc thì chắc chắn ảnh hưởng đến sức đấu của ngày hôm sau. Vậy chim ngủ trung bình bao nhiêu tiếng là đủ các bác? Như con người các bác sỹ khuyên ngủ trung bình 6-8 tiếng/ngày - tùy cơ địa của mỗi người.

phamnam186

Mình thì. Có khi 11h khuya mà chim căng vẫn còn chẻ. Người ngủ chim mới ngủ

chimcuccu!!

ở đâu cũng vậy chim điều ngủ theo người,người thức chim fải dậy theo hót líu lo.còn ko gian ngủ sao đây bạn.kết cái câu dưới người sống ko thâm cái đầu wa.
thực ra a em nuôi mà có không gian cho chim ngủ đúng giờ là tốt nhất đảm bảo chú chim luôn khỏe mạnh và linh hoạt. nhưng nhiều khi chim nuôi a hưởng rất nhiều về không gian và tiếng động cũng làm chim k ngủ được. nên nếu đã chấp nhận nuôi về đam mê thì các e nó cũng phải theo nhịp sinh hoạt của chủ nó hết .

minhhuyjmmy

mình thì nhưng em đi thi cử, tập lực từ 8-4h chiều, cho ngủ luôn, sáng dậy e nó dậy sớm 5h30 hót tùm lum rồi, nói chung tuỳ hoàn cảnh mỗi nhà mỗi cảnh mổi nơi nữa bác ah