Mời ae thao luận chim mồi và chim đấu giàn.

duytu

mình nghĩ chim mồi có thễ đi đấu giàn đc. các bác nghĩ sao.thank.

.

duytu

cũng tùy con thôi bạn.mình thấy ae vừa cho đi giàn vừa đi bẫy mà chim chơi rất tốt. còn lấy giãi nữa.

dung_kaka

chim mồi nhiều con có tố chất tốt chơi điềm tĩnh đấu rất linh hoạt thích nhất loại nay

pincon14

thường thì chim đi mồi khi thấy chim trong lồng ít khi đấu, số lượng chim mồi chịu đấu giàn rất ít. nhưng nếu chim đi mồi mà chịu đấu giàn thì thường rất hay. chim đấu giàn tốt ra đi mồi lại ít dính. nhưng nếu dính được thì có bổi tốt. vì chim chơi giàn sổ và chẹt chẻ mạnh. bổi phải mạnh mới dám đánh. nói chung chơi chim đi mồi thì dễ còn chim đi giàn thì khó nếu không nói là rất khó. ý kiến em là vậy!

chimcuccu!!

(thường thì chim đi mồi khi thấy chim trong lồng ít khi đấu, số lượng chim mồi chịu đấu giàn rất ít. nhưng nếu chim đi mồi mà chịu đấu giàn thì thường rất hay. chim đấu giàn tốt ra đi mồi lại ít dính. nhưng nếu dính được thì có bổi tốt. vì chim chơi giàn sổ và chẹt chẻ mạnh. bổi phải mạnh mới dám đánh. nói chung chơi chim đi mồi thì dễ còn chim đi giàn thì khó nếu không nói là rất khó. ý kiến em là vậy!)
chuẩn rồi đó bạn. đi giàn là ché đè nhau thể hiện uy lực. đi mồi cũng máu chiến nhưng thêm vào đó là dụ dỗ.

vietnguyenb2

theo em thì chim mồi có thể đi giàn chứ chim giàn cho sang làm mồi phải mất khá nhiều công sức và thời gian. chim mồi mà chơi được giàn là con chim mồi rất lì. sở hữu được chú chim như thế là rất hiếm và rất tốt.thường thì chơi giàn rất kị mồi vì nó dụ chim bên cạnh làm chim bên cạnh hay bám vanh.

tanhoangkts

Một con chim chiến phải hội tụ được 3 nước đấu: Rừng - giàn - Nhà .

pincon14

theo em thì chim mồi có thể đi giàn chứ chim giàn cho sang làm mồi phải mất khá nhiều công sức và thời gian. chim mồi mà chơi được giàn là con chim mồi rất lì. sở hữu được chú chim như thế là rất hiếm và rất tốt.thường thì chơi giàn rất kị mồi vì nó dụ chim bên cạnh làm chim bên cạnh hay bám vanh.
có ngược không vậy! nếu ra giàn 10 con thì mình tin cả 10 em đều có thể đi bẩy bổi có điều được ít và nhiều thôi. thường những con đầu gấu bẫy kém hơn những con có giọng gọi và có nước dụ, rút. còn chim đi mồi mà đi đấu giàn được thì vẫn ra treo lên giàn nhưng chơi được bao lâu mới quan trọng, và thái độ ntn. chứ đâu phải lên chơi chút gọi là chim chơi giàn đâu. nhưng nếu chim mồi mà treo 1 mình hay treo ra rừng thì siêng miệng liên tục.

duytu

có ngược không vậy! nếu ra giàn 10 con thì mình tin cả 10 em đều có thể đi bẩy bổi có điều được ít và nhiều thôi. thường những con đầu gấu bẫy kém hơn những con có giọng gọi và có nước dụ, rút. còn chim đi mồi mà đi đấu giàn được thì vẫn ra treo lên giàn nhưng chơi được bao lâu mới quan trọng, và thái độ ntn. chứ đâu phải lên chơi chút gọi là chim chơi giàn đâu. nhưng nếu chim mồi mà treo 1 mình hay treo ra rừng thì siêng miệng liên tục.
chuẩn đó bạn.

vinhdq

thường thì chim đi mồi khi thấy chim trong lồng ít khi đấu, số lượng chim mồi chịu đấu giàn rất ít. nhưng nếu chim đi mồi mà chịu đấu giàn thì thường rất hay. chim đấu giàn tốt ra đi mồi lại ít dính. nhưng nếu dính được thì có bổi tốt. vì chim chơi giàn sổ và chẹt chẻ mạnh. bổi phải mạnh mới dám đánh. nói chung chơi chim đi mồi thì dễ còn chim đi giàn thì khó nếu không nói là rất khó. ý kiến em là vậy!
Đồng ý quan điểm với bạn

Em có 2 con mồi tốt đều đấu giàn tốt. Điển hình là con Toshiba của em xuất thân là chim mồi, n giờ chuyển sang làm chiến binh rồi, thi thoảng vẫn cho em nó đi mồi :cool:
Nói chung là tùy tố chất từng con. Nhưng em thấy chim mồi nếu nuôi từ bổi(chim già rừng) thì thường đấu giàn khá tốt, còn chim mồi nếu nuôi từ non hay má trắng lên thường ít con chịu đấu giàn.

King Bird

Mình có 3con mồi ngày xưa.
2 con đã có giải và cờ tương đối ( 2con khoảng trên 20 giải)
1con thì đến giờ vẫn chỉ chơi được ở nhà lom dom.cả 3 con đều mồi tốt nhé.
rút ra ở đây là tố chất tùy con đó bạn

King Bird

chuẩn rồi bạn.thời gian đầu chim mồi khi sagn làm chim đấu hay bị bu chụp lắm.đá nhau ầm ầm :D