Mang bản đồ không có Hoàng Sa, Trường Sa vào Việt Nam bị phạt 30 triệu đồng

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
TP - Ngày 29/10, Cục Hải quan TP Đà Nẵng cho hay, đã ra quyết định phạt hành chính 30 triệu đồng đối với nữ hướng dẫn viên (HDV) du lịch người Trung Quốc Li Ye vì hành vi mang 257 tờ bản đồ du lịch Đà Nẵng có in hình bản đồ Việt Nam nhưng không có hai quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa.
Trước đó, ngày 23/10, Chi cục Hải quan sân bay Đà Nẵng đã phát hiện bà Li Ye mang theo số bản đồ trên vào Việt Nam trên chuyến bay CZ 3037 từ Quảng Châu tới Đà Nẵng.
Bà Li Ye khai rằng, đây là số bản đồ phục vụ khách du lịch, phía dưới có dòng chữ chú thích không bao gồm biển đảo, không làm bản đồ quốc gia nên nghĩ rằng không vấn đề gì.
Ông Phạm Ngọc Thuần, Cục phó Cục Hải quan Đà Nẵng cho hay, từ đầu năm đến nay đã có 4 trường hợp mang bản đồ tương tự vào Đà Nẵng nhưng bị phạt ở mức nhẹ. Lần này, Cục Hải quan quyết định phạt nặng theo quy định của pháp luật, nhằm răn đe tái diễn.

Theo tienphong.vn

Thế

Em trai ngồi 1 mình trên tàu buồn quá hả, chém chút cho mau hết thời gian hehe. Tiếng cọc cạch trên tàu nghe khó chịu quá người ơi khakha. Thân

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Ôi, chào anh Thế, em vừa về đến nhà, mới hồi sáng ngồi cội Gia Định đây mà, hehe, hẹn gặp anh thứ 6 tuần này nhé. chúc anh nhiều sức khỏe. Thân

Thế

Mang bản đồ k có trường xa và hoàng xa bị phạt 30 triệu. Vậy chủ thớt về ma k chào thì phạt bao nhiêu? Hihi

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Phạt 1 con chim bổi 120.000đ. con bổi mới bắt bỏ vô lồng cánh bọng , sàn cầu. hihi.

Để kịp tàu lửa chuyến 1h15. 12h30 xong cv, em chạy thẳng ra Ga chưa kịp ăn uống.

Thế

Chém trong này kỳ quá hẹn thứ 6 này chém trực tiếp nha. Chúc ngủ ngoan nha. Thân.

chaomaoninhhoa

Thứ 6 tuần này anh vào anh em cafe nhé, hôm qua kẹt quá không ra gặp anh được. Anh em mình chuẩn bị sức khoẻ để tiếp khách nha anh Thế
Phương

Thế

Chú lặn xâu quá tìm bọt sủi quăng cần cứu chú mà tìm hoài k thấy keke.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Mai anh Thế mang con HHN, con xòe ra cội Gia định cho AE chiêm ngưỡng nhé, 10h sáng nhé. Hẹn gặp lại Phương, anh Thế 10h sáng mai.