mong ae dđ chia sẽ kinh nghiệm!!!!

Hải Băng Giá

Để trở thành nghệ nhân thì trước tiên bạn phải trở thành nạn nhân vài lần. Kinh nghiệm phải đánh đổi bằng nhiều thứ lắm bạn ah. Không chỉ là tiền đâu. hì hì.
chuẩn nè bạn, chơi chim thế nào cũng bị lừa vài lần. hehe chơi chim để dưỡng trí

giao lưu Chim ở nơi xa thì phải là nơi thân cận !! ko nên tin người quá !! Chim hay người ta ko bán đâu !! mà mua chim gái cao bạn nên thử chim ở nhiều nơi khác nhau !! chim chơi ở nhà luôn luôn sung hơn ở cội !! mình chỉ góp ý kiến nhỏ thui nhé !!

nhiều con ở nhà không chơi hoặc chơi ít nhưng ra cội là chơi cực hay nhe bác.chứ k phải con nào ở nhà cũng chơi dữ đâu.
bác chủ thớt cứ đem về chăm bình thường khi nào thấy con chim co lửa lại thì tập cho đi giàn lại xem sao?chim mới về mà đòi hỏi nó chơi đàn áp đè người ta sao được.nhiều khi thấy con chim bác có nét hay gì nó người ta chê rồi bác nản bán lại thì mai mốt tiếc thêm lần nữa he he

slowrank

Member
hi. hk bán đâu bạn ơi. có 1 con đễ chơi h ma 2 bán thi chi dk nua tiền. ngu j bán.hehe. tại chỗ mình toàn mấy thằng bảo thủ. chỉ cho ý kiến minh là đúng còn ngta ns thì kêu ns tằm bậy. mình toàn học hỏi kinh nghiệm trên các 4rum chứ k bao h nghe bọn nó ns tào lao

KhanhHoa1

cái đó là do e nó là mới về đó bạn chưa quen moi trường đó bạn nuôi cỡ nữa tháng hay 1 tháng đem đi dợt điều điều rồi e nó xẽ phát huy thôi mà :) chúc bác thành công ,, nếu ko đc thì côi chừng chết chổ nhá

DucNguyen1306

chim mình mua 3,5tr ở lâm đồng về đk 1 tuần thấy lên đk ít ít lửa thì đem đi đấu thử. tới chỗ thứ nhất thì chim chỉ nhấp cánh nhè nhẹ k hót mà chỉ phát ra tiếng gần jong tiếng ro. đấu đk xíu thì thằng chủ vựa chim đi ngang qua kêu đem chim lên vựa đấu chơi mình định k đem nhưng chỗ ae thân tình mình cũng nễ mặt đem lên vì nó cũng kêu đem lên nhìu lần r nhưng mình k đem. đem lên thì đễ giữa sân nó lâý 4 con chim dữ nhất cũa nó ra đễ 4 bên chim mình k chơi liền xẹp mào xù lông mình phãi lập tức cách li gấp. nó hõi chim mua nhiu mình chĩ ns có 1 tr mấy cho đỡ mất mặt mà còn bị chê lên chê xuống. hixhix. buồn quá đi mất. h chẵng biết phãi làm s!! hu...hu!! nó ns chim m bây h chơi vậy mai mốt có căng lữa lên cũng chĩ chơi v thôi...

Chim nhà mình mang đi dãi mấy tháng liền chỉ để áo lồng cho nghe mặc dù em nó trong lồng hót ché loạn xạ mãi 1.5 tháng sau mình mới dám treo ngoài biên. Bạn máu chiến quá thành ra bị chủ vựa chim cho vào tròng rùi :))

nam

1 con chim mạnh mà bị quây quanh 4 con chim cội nhà cụp mào là bình thường, huống hồ con chim bạn mới bắt về, thay đổi chủ. Không có gì phải lo, chuyện bình thường.

slowrank

Member
cái đó là do e nó là mới về đó bạn chưa quen moi trường đó bạn nuôi cỡ nữa tháng hay 1 tháng đem đi dợt điều điều rồi e nó xẽ phát huy thôi mà :) chúc bác thành công ,, nếu ko đc thì côi chừng chết chổ nhá
cam ơn lời khuyên của a!!

slowrank

Member
Chim nhà mình mang đi dãi mấy tháng liền chỉ để áo lồng cho nghe mặc dù em nó trong lồng hót ché loạn xạ mãi 1.5 tháng sau mình mới dám treo ngoài biên. Bạn máu chiến quá thành ra bị chủ vựa chim cho vào tròng rùi :))
dạ.cảm ơn a đã chỉ dẫn!!