Mong ae trên dd chỉ giúp

PhamGia0811

tình hình là em mới mua 1 em chào mào bình định về . con này người ta bao nuôi tầm cỡ 6 tháng ... sổ giọng khá dài .... nhưng sổ giọng hơi nhỏ ....
Mọi người cho emhoi3i lả do tố chất con chim hay là mình nuôi 1 thời gian có củi lửa , chăm sóc tốt thì giọng nó tự nhiên sẽ to ra ...
mong ae chỉ giúp tại e cũng mới chơi chưa có kn lắm ..
Thân ái .... :D

cmtegiac

bây giờ kết luận con chim giọng nhỏ là chưa chính xác bạn ah. Chim mới đổi chủ dẫn đến lạ nhà, lạ lồng, lạ thức ăn nên nó sẽ ngưng hót hoặc hót nhỏ. Nuôi thêm 1 thời gian nữa khi nó ra hết giọng mới đánh giá được bạn ah

PhamGia0811

bây giờ kết luận con chim giọng nhỏ là chưa chính xác bạn ah. Chim mới đổi chủ dẫn đến lạ nhà, lạ lồng, lạ thức ăn nên nó sẽ ngưng hót hoặc hót nhỏ. Nuôi thêm 1 thời gian nữa khi nó ra hết giọng mới đánh giá được bạn ah
Cám on ban giong e no nho that mjnh nuoi dc gan 1 tuan rui cung sieng ra giong nhung van nho nhu vay . An uong tam nang tam nc day du . Tinh hinh ko co tien trien gj het . Co phai do to chat cua con chim ko ban

chaomao^^py

Moderator
Do tố chất con chim ! CHim khi nuôi thuần , có lửa giọng sẽ sáng hơn , vang hơn , nhưng không đáng kể

huylam2910

Cam on ban .
Dang chuan giong dai net choi canh sang cau lien tuc . Moi toi giong be qua , co le di doi e khac vay . Tiec qua ...!
Hội tụ đủ các yếu tố trên + chịu chơi thì theo mình bạn nên giữ lại chơi, chỉ vì giọng hơi bé mà đổi em khác thì bạn khá là khắt khe đấy.

midavina

Giọng nhỏ cũng có cái hay bạn à, mình nuôi mấy con giọng to toàn bị mấy người thân trong nhà cằn nhằn vì hót ồn ngủ không được. Muốn giọng to dài kiếm siong kol mà chơi bạn nhé.