Mong các bác giúp em về chào mào đi phân nát.

má trắng

em có 1 chú mộc dở, trước em cho cm ăn cám ba vì 10k/ gói, sau đó đổi thử cám ba vì 15k loại in hình ông nguyễn quốc khánh ấy. từ khi đổi cm của em bị đi ngoài, phân nát k thành khuôn và có nước xung quanh, em đã thử rất nhiều biện pháp của các bác trên diễn đàn như dùng quả dứa chín cho ăn thay nước, cho uống nước chè loãng, ăn chuối sứ, bổ xung b1, cho uống men tiêu hóa..v.v... nhưng vẫn k đỡ. hiện nay em vẫn cho ăn ba vì loại 10k. chim vẫn sổ đều. đến mất ăn mất ngủ vì bệnh tình em nó, đây là con chim rất có ý nghĩa đối vs em nên mong các bác giúp em khắc phục, bác nào đã từng gặp trường hợp như của em thì bày cách giúp em với nhé. đừng lạnh lùng bỏ đi T.T

Keebin6789

anh em ai có cách thì chia sẻ cho bạn này với
Mình là ng rất y chim cm
Chúc chim bạn nhanh lành bệnh

kiếm quả na ( miền bắc gọi na ko biết miền nam gọi tên gì ) đang ương chưa chín nhé. cho em nó ăn trong 2 ngày là đi phân khuôn liền

Chim mộc mới nuôi , nhảy nhiều uống nước nhiều , phân như vậy là chuyện
đương nhiên thui bạn , từ từ chim có tuổi lồng rùi sẻ khô thui .

má trắng

gọi là mộc dở chứ mình cũng k biết gọi nó là gì. con chim này đã từng được nuôi sau đó bị sổng ra ngoài rừng gần nửa năm trời, khi bắt lại về lồng thì đã hót tốt nhưng người tới gần vẫn nhảy. ra cội chơi tốt dù mới nuôi sau tết. trước kia chim đã thuần và có tuổi lồng trên 2 năm. từng đoạt giải cao do sơ ý nên sổng mất. rất nhiều ng bẫy lại nhưng k đk.

má trắng

thank bác. na cho ăn thay nước hay vẫn để nguyên cả nước vậy bác? bác cũng gặp trường hợp như em rồi ak?

ca_chep

bavi loại này hả bác
13523d1367430376t-cam-3-vi-mau-la-dom-hay-xin-day-moi-nguoi-oi-hiinh0222.jpg

loại này mua đúng 1 lần bỏ ko mua nữa , giờ xài toàn loại 10k

má trắng

chính nó. e cho cm ăn đk 2 ngày, thấy k an tâm và cm có biểu hiện xấu đi nên đổ hết cho gà tre ??????