Mong mấy cao nhân ghé chỉ giúp ....

tymappro

em mới mua em bôi trà my. thái độ tốt .hót tốt.mới được 3 ngày .sáng ra cho ăn thấy em nó ngoái lộn .mới ngoái lộn được 2 ngày .giờ phải làm sao mấy bác .hell .

dathue

em mới mua em bôi trà my. thái độ tốt .hót tốt.mới được 3 ngày .sáng ra cho ăn thấy em nó ngoái lộn .mới ngoái lộn được 2 ngày .giờ phải làm sao mấy bác .hell .
Bổi mới về thường dễ sinh tật lỗi lắm bác ạ. Nếu nhà có điều kiện về không gian bác nên sắm cho em nó một cái lồng rộng (dạng như lồng lực) và nuôi nhốt em nó trong một thời gian (tầm 2-3 tháng hoặc hơn) cho em nó tỉnh rồi hãy sang ra lồng bổi (chỉ một cầu chính), cứ nuôi vậy đến khi em nó có tuổi lồng rồi tính tiếp :D

tymappro

Bổi mới về thường dễ sinh tật lỗi lắm bác ạ. Nếu nhà có điều kiện về không gian bác nên sắm cho em nó một cái lồng rộng (dạng như lồng lực) và nuôi nhốt em nó trong một thời gian (tầm 2-3 tháng hoặc hơn) cho em nó tỉnh rồi hãy sang ra lồng bổi (chỉ một cầu chính), cứ nuôi vậy đến khi em nó có tuổi lồng rồi tính tiếp :D
thanks bac.

henrycuongpt

Nếu mới bị thì nên đổi lồng gấp, một là vào avi hai là vào lồng ép bổi và nhớ bố trí cầu cống cho hợp lý.

tymappro

bỏ avi rồi mà củng ngoái các bác ơi .bị được tuần rồi .hit. thấy lo quá .có cách nào không mấy bác

dungchaomaovt

bạn thử làm theo cách này : lấy 1 tấm bìa cứng ( thùng mì gói) cắt vừa bằng cái nóc lồng rồi bịt nóc lại, gắn cầu cao lên, dùng băng keo trong quấn xung quanh phần phía trên noc, băng keo có tác dung làm con chim nó không giám bu vanh lồng mà lộn nữa, che nóc để con chim đỡ nhìn lên, sợ mà ngoái. Rồi treo nơi yên tĩnh, nếu trùm áo thì để hở phần phía dưới cho chim nhìn xuống. vài lời chia sẻ

xellosak

con này chắc nó đứng tại cầu nó ngữa quá
nhiều khi nó ngữa té xuống sàn luôn đúng ko