Mr Bean - vốn đầu tư nhỏ nhưng rủi ro cao

Jack Dam

tướng quá đẹp luôn, có gì đâu mà rủi ro bác, nhưng em thấy mấy loài bông mơ thì chỉ để làm cảnh cho cho đẹp rồi cafe ca pháo văn nghẹ cho vui chứ chứ chẵn thi thố gì được, vì thật chất tụi nó bị biến đổi gen mang bệnh trong người nên sức khỏe yếu, đây cũng là sự rũi ro mà bác nói

impala

Chim Thầy
vâng cám ơn 2 anh... chú chim này là chim miệt vườn mới được khai quật... hy vọng sẽ phát triển hơn nhưng đúng là chim bông mà thi dc thì giá rất cao... chim bông cafe cũng không phải dễ tìm hihi

tinbmt1975

Ở Buôn Ma Thuột có 1 chú chim bông đoạt giải nhì cuộc thi chào mào dak lak mở rộng ngày 8/3 vừa rồi.

linhu

tướng quá đẹp luôn, có gì đâu mà rủi ro bác, nhưng em thấy mấy loài bông mơ thì chỉ để làm cảnh cho cho đẹp rồi cafe ca pháo văn nghẹ cho vui chứ chứ chẵn thi thố gì được, vì thật chất tụi nó bị biến đổi gen mang bệnh trong người nên sức khỏe yếu, đây cũng là sự rũi ro mà bác nói

Trong 1 triệu con chào mào may ra dc 1 con bông, trong 999 ngàn con chào mào còn lại có 1 con đoạt giải, nên chưa chắc cứ bông thì ko có giải vì giả sử trong 1tr con chim bông có 1 con bình thường thì xảy ra điều ngược lại.
Bảo vệ chim bông chút vì cũng vừa cầm 1 con bông mào và đuôi :) (khoe chút: hàng SK già rừng 3 năm ép, mùa này mới thay lông hoàn toàn ra dc 1 cọng đuôi trắng, hy vọng thêm mùa nữa thêm bông)

thiensuizu

Mặc lác mà quả mào hơi lân đẹp.
Rủi ro cao ý bác là phải đề phòng bị dòm ngó đua mất trắng ấy hả?

impala

Chim Thầy
Cám ơn các anh đã có lời khen... Mua được em nó cũng thích nhưng "rủi ro" như a thiensuizu nói cũng có, rồi ko biết chơi sao sợ mau chán cũng có, rồi ko biết có nuôi tốt ko hay tật lỗi cũng có... loại này chăm mà cũng mệt vì sơ sẩy là tiêu hihi

To Vũ: hốt về 11h30 trưa nay Vũ ơi... Đang thẩm giọng và nuôi căng lại coi sao hihi

logach123

cẩn thận, ko lại giống con đầu búa nhé a. hehe, chúc mừng a đã quyết chí, hy vọng sẽ tất thắng.

ncmask86

chim đẹp quá Sĩ ơi. mặt bông, môi hồng lipice mới chịu. hy vọng càng già tóc nó càng bạc nhiều.

impala

Chim Thầy
Lần này cẩn thận hơn S ơi... lần trước 2 lần mất cả chì lẫn chài sợ rồi hihi...

Em cám ơn a Minh... hy vọng nó dc như a nói :cool:

impala

Chim Thầy
Bác phải nói chính xá là "vốn đầu tư to mà rủi ro nhỏ" chứ?

Con này em mua giá rẻ bác ơi... vì nó là chim miệt vườn chưa biết đèn phố nên em mới mua nổi... chứ em nó mà biết đèn thành phố thì e cũng ko có tiền mua... nhưng chưa biết em nó tới đâu nên còn "rủi ro" bác ah :)

49m28667

Các bác nên thay đổi quan điểm là bông choi ít hay yếu nha. Hiên tại mình biết 1 em bông chân hồng mỏ hồng tại sài gòn mỗi lần đi là lấy giải nha. Gần đây nhất là lấy cái nhì bên Cầu xéo. Còn ở trên Đà Lạt thì bông đi thi lấy giải là bình thường vì trên đó người ta chơi bông rất nhiều. Mình hiên cũng có 1 em bông cánh, chân hồng đi thi cũng 3 cái khuyen khích rồi.
Chúc mừng bạn có em bông đẹp quá.