Mùng Một Tết 2013_Con Chim Sảy Nhà Ai Vào Nhận

tosudoc

Sáng nay mới mùng một tết đang ngủ nghe con chào mào nào hót mà chim nhà rộn ràng ( báo hiệu năm mới thành công ). Thì ra có con chim sổng của ai ( vì ở quê mình không có chào mào tự nhiện ) nó loanh quanh. Mà nghĩ mới mùng một nên ko bắt. Không biết chim của bác nào thì đến mà dẫn nó về. ( hên là có cái điện thoại của ông anh nên quay cliy được ) các bác đến nhận được .

xấu.điên

chim của em đó đại ka.bắt dùm em khi nào trời ấm em vào lấy.mùng 1 bắt đc chim cả năm bắt đc chim đấy :d

tosudoc

ác chết! mới mùng một em ơi. hehehe để mai còn thì tính sau. chờ đứa em nó đưa clip lên.

xấu.điên

lộc này lộc này là của em hả đại ka.giọng thánh thót quá.đầu năm đã hên cả năm hên đại ka ơi

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Khổ! Tết nhất họ bỏ của chạy lấy người nên thả chim đó anh! Nó bay qua nhà và chọn anh là lắm may mắn rồi!!!

tosudoc

Khổ! Tết nhất họ bỏ của chạy lấy người nên thả chim đó anh! Nó bay qua nhà và chọn anh là lắm may mắn rồi!!!
Hiiii nó lờn vờn thôi. Mùng một chứ mừng 2 là nó vào nó ở với anh rồi. hiiiiii chả lẽ ngồi me nó thì ông bà kêu không có lòng thành nên thôi hên xui vậy. Mà có giọng cũng được được mà có cái đt nên quay lên cho anh em chém cho vui ấy mà.

kinhi

sang nay day treo long ra cho chim an em cung thay 1 chu ko biet ai song em voi lay long bay nhung vua treo len lau thi chim bay dau mat khoang 1h sau lai thay no ve nhung no ko chiu vao gan long bay.rui bay mat chac nam nay em sui ca nam ha may bac:confused:

Nhắc nhở lần 1: Đề nghị viết tiếng Việt có dấu kể từ lần sau!

Sửa bởi Amin:

Vinhhuy

Chào Mào Danh Dự
Con chim này, ngày này năm trước thèng cu em con bà dì họ của ông anh rể vợ anh làm xảy, nếu em bắt được thì cho anh xin lại lấy lộc đầu năm ka ka kaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

tosudoc

sang nay day treo long ra cho chim an em cung thay 1 chu ko biet ai song em voi lay long bay nhung vua treo len lau thi chim bay dau mat khoang 1h sau lai thay no ve nhung no ko chiu vao gan long bay.rui bay mat chac nam nay em sui ca nam ha may bac:confused:
Nhắc nhở lần 1: Đề nghị viết tiếng Việt có dấu kể từ lần sau![/QUOTE
Thui keo này ta bày keo khác thôi. Ông bà ta nói rồi " không ai giàu ba họ mà cũng ai khó ba đời mà" . Đi đến mấy hội tôm cá làm luôn ngày mùng một đi bác. hiiiiiiiiiiii có khi kiếm được cả con bông ấy nhỉ

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Đây chắc là em chim được chủ chim thả ra tại vì về quê ăn tết không tiện mang về mà để lâu sợ em nó đói nước đói cám nên phóng sinh chăng.

pepsi47

Moderator
Con này kéo giọng nghe đã quá A Trịnh ơi ngày mai đưa em nó vào nhà rồi mùng 6 em ra ĐN em đưa về em nó về Tây Nguyên đê..........hihi

tosudoc

Sáng nay đang me nó đây. Nếu mùng 6 ở ĐN thì gắn ở đến mùng 9 anh dẫn đi đánh Hoà Bắc nhé. chúc chú năm mới vui vẻ và sức khoẻ nhé

cmdienkhanh

Chắc nhà bác có con mái bông hàng đẹp lắm hay sao mà em nó định mò qua để rủ đi chơi hội hoa xuân đó mà... kakakkakak