Mua chào mào đỉnh về nhà không chịu hót

beolun97

mua chim nên mua của nhưng anh em wen bik se an toàn hơn bác ak.hoặc mua những ng chơi chim.

vivian

em nó lạ chủ lạ nhà thôi bác ạ , bác chăm cho em nó ăn cào cào là ok ý mà , tắm nắng thường xuyên , lâu lâu ra cội dợt tí nhưng đừng mở áo lồng lúc nào thấy em nó căng lửa thì lại đưa về nhà tầm 2 đến 3 lần như thế em nó điên lên thì hét ầm ỹ cả ngày lúc âý bác lại muốn em nó ít hót đi ây mà hihi

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
tình hình là như thế này:
hôm bữa ra tiệm chim, thấy con CM đẹp , hót hay wá, giọng kép, sổ liên tục, ngồi cả giờ đồng hồ ngắm nghía, thấy ưng ý, nhưnh khi mua về (2chai)
tới giờ 1 tuần rồi mà k chịu hót.
cứ gặp người kêu ro ro ro , như chim non; nhảy lồng như chim bả vậy
buồn wá đi mất
Pro này chỉ giáo dùm nhé:confused::confused:

Ở tiệm người ta nuôi chim mái nên con chim bạn nghe giọng mái mới kéo nhiều,lúc bạn đem về nhà không kêu là đúng rồi.Phải mất thời gian khá lâu em nó mới quen và chơi lại.
mách nhỏ cho bạn nếu mua chim giá đỉnh thì không nên mua chim ngoài tiệm chim,mà bạn nên mua chim tai trường hoặc mua chim phải cam kết đem đi trường ít nhất cũng phải chơi.(nên treo e no xa xa)Hoặc là mua chim từ những người có uy tín,hoặc từ bạn bè có kinh nghiệm chơi chim.Ở Huế mua chim giá đỉnh hoặc chim đỉnh đều đem đi trường test hết bạn ah.thân

chimhue

theo em chắc em này ỷ nhà mất rồi . quen khung cảnh mới chịu chơi . còn về thuốc thì em nghỉ là không đâu

tosudoc

theo em chắc em này ỷ nhà mất rồi . quen khung cảnh mới chịu chơi . còn về thuốc thì em nghỉ là không đâu
ok mình đồng ý với bác. phong trào chơi chim ở BMT còn non trẻ nên chắc thứ đó chưa xuất hiện. hehehe đôi khi mất 2 mùa lông em nó mới lấy lại phong độ đó bác. Cứ bình tỉnh chịu nhiệt là ok hết à. nghe tận tay bắt tận mắt ko bị quả lừa đâu. giờ nó chỉ cần bác kiên nhẫn vực em nó lên thôi