Nét Huế - thay lông kiểu mới

lexuschantrau

Em mua lại được chú bổi các đây 1 năm, bác chủ nói chim Bạch Mã Huế, lúc đó cũng mua vì thích hình bộ là chính thôi. Nhưng ai ngờ về em nó ra giọng chát chúa và nhiều tông hay thiệt.
Đợt này làm xa cũng không có times chăm sóc thay lông mà toàn cả tuần mới tắm dọn, mồi tươi thì không, tắm nắng cũng ko luôn có cứ hoa quả rồi vứt trong nhà cả ngày tự ăn tự ngủ, ai ngờ sau 2 tháng thì lông lá mấy em lại trút sạch và đẹp.Có bác nào bị giống em chưa? :D

Khi quay clip thì ra giọng chẳng ra chi:

Nhưng buổi sáng sớm thì kéo nhiều giọng phê phê:

Nết đấu thì băm bổ, cầu mỏ liên tục như muốn ăn cả thằng đại ca :D

Mời các cụ vào chém để năm nay em nó sẽ tỏa sáng :D

ti_do85

Chúc mừng bác có duyên với em nó.
Về chăm lông thì mình thấy có nhiều con chăm kỹ quá, cưng chiều quá thì lâu thay, lông sót. Còn 1 số con chăm đại đại để tự nhiên thì lại thay đều và đẹp.
Nhưng anh em ai cũng chăm kỹ hết vì sợ hư mùa sau, thà mệt còn hơn hư chim là tâm lý của anh em đam mê hihi

ca_chep

chim hay ròi . chúc mừng bác .. chăm lông thì có con vầy con khác . con thì thay hoài ko xong con thì đổ cái ào !!

ti_do85

Thanks 2 bác. chim chơi ko ra giọng luôn, ko hiểu do yếu hay do quen mặt :D
Chắc do lo xòe đuôi làm điệu nên không ra giọng thôi hihi.
Chắc quen mặt nhau nên không muốn đấu thôi bác, con ở giữa là bạch mã ah, đuôi nhìn đẹp nhỉ

lexuschantrau

Chắc do lo xòe đuôi làm điệu nên không ra giọng thôi hihi.
Chắc quen mặt nhau nên không muốn đấu thôi bác, con ở giữa là bạch mã ah, đuôi nhìn đẹp nhỉ
Con bên phải là bạch mã bác ạ. Vừa rồi đi thi em kỳ vọng chú bên trái lắm vì đang lửa cuối nhưng tự nhiên mất phong độ rỉa hơi sâu bị hạ. Ko kỳ vọng chú ở giữa vì thấy nó chưa đủ lực xong lông chưa đc phơi nắng hôm nào vậy mà lớ ngớ nó lại vớ huy chương được cái giải tư, hơn cả con căng :D