Nông trại mini ép giọng Hóc Môn và sinh sản

thai

mờ và hình ảnh kém quá ko thể thấy ro mức quy mô của nó bác àh . dù sao cũng chúc mừng . có nhìu ng như bạn thì chào mào sẽ ko bị khan hiếm @@

phubinh

Chào bạn
Bạn hóc môn ở xã nào vậy ? Mình cũng ở hóc môn nè. Minh ở xã Xuân thới thượng. Nhìn Ava của bạn thấy thích quá.

Thân
--> Địa chỉ nhà mình: 104/86 ấp 3, Xã XTT, Hóc Môn. Avi nay da khác trước nhiều, mình đang ghép 2 cặp chim bông mà chưa có kết quả, đang chờ đợi...

mờ và hình ảnh kém quá ko thể thấy ro mức quy mô của nó bác àh . dù sao cũng chúc mừng . có nhìu ng như bạn thì chào mào sẽ ko bị khan hiếm @@
--> Tình hình CM bông hoa ở VN hiếm quá, nhìn tụi Thái ép bông, mơ... mà thấy thèm. Được biết giá 1 em bạch tạng bên đó giá 1/100 ở VN? --> Đang cố gắng...

Chéc

tình hình bắt cặp chuẩn bị làm tổ của chim nhà minh. Xin hỏi AE như thế này gần đẻ chưa? link: https://www.youtube.com/watch?v=dfkCW9uOSzc&feature=youtu.be. đang hồi hộp ...
P/S: xin lỗi A/E vì quay bằng SS2 mà chất lượng hình ảnh tệ quá. Nếu đời F1 ra bông nhiều chắc sẽ đầu tư camera chuyên nghiệp hơn. Hi.
mình nghĩ nếu đầu tư kiểu bạn thì nên lắp camera cố định luôn để theo dõi. Chứ cứ thập thò mà quay fiền lắm.Chúc bạn thành công, hình như có dấu hiệu tha rác thì fải.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Mình ở ấp 2 bạn ấp 3. Có vẻ hơi gần nhĩ. Nếu tiện bạn nhá máy mình nhé hôm nào ghé bạn giao lưu cafe 0984396969
Chào bạn
Bạn hóc môn ở xã nào vậy ? Mình cũng ở hóc môn nè. Minh ở xã Xuân thới thượng. Nhìn Ava của bạn thấy thích quá.

Thân
--> Địa chỉ nhà mình: 104/86 ấp 3, Xã XTT, Hóc Môn. Avi nay da khác trước nhiều, mình đang ghép 2 cặp chim bông mà chưa có kết quả, đang chờ đợi...

--> Tình hình CM bông hoa ở VN hiếm quá, nhìn tụi Thái ép bông, mơ... mà thấy thèm. Được biết giá 1 em bạch tạng bên đó giá 1/100 ở VN? --> Đang cố gắng...

hieupt81

hic avito quá bác ah.Nhưng e để ý hình như giây thứ 7 -> giây 11 12 có 1 đôi chim oánh nhau phải không bác

Đúng là có 2 em nó dành gái. Đánh nhau túi bụi. Chủ top nên tách các em gái ra để khỏi cảnh anh em tuơng tàn...hjhj

chimcmdalat

Bạn nuôi nhiều cặp mà cho thấy mặt nhau kiểu này thì ... ko bik bao giờ nó mới đẻ. mình đã từng nuôi 5 cặp rồi. phải ngăn ra và đừng cho chúng thấy mặt nhau mới sinh sản được. trước khi nuôi sinh sản mình cũng tìm hiểu kỹ và ghép cặp cũng như lựa chọn bố mẹ. chứ ko phải thích là bỏ vào nó đẻ được đâu. Đặc biệt là chim bố phải từ 3 mùa trở lên. chim tơ và lứa tỉ lệ ra trứng thì có chứ ra con thì dưới 50%.

Sửa lần cuối:

thai

Việt Nam có vài trăm trang trại thế này thì ko lo chào mào tuyệt chủng @@

phubinh

Bạn nuôi nhiều cặp mà cho thấy mặt nhau kiểu này thì ... ko bik bao giờ nó mới đẻ. mình đã từng nuôi 5 cặp rồi. phải ngăn ra và đừng cho chúng thấy mặt nhau mới sinh sản được. trước khi nuôi sinh sản mình cũng tìm hiểu kỹ và ghép cặp cũng như lựa chọn bố mẹ. chứ ko phải thích là bỏ vào nó đẻ được đâu. Đặc biệt là chim bố phải từ 3 mùa trở lên. chim tơ và lứa tỉ lệ ra trứng thì có chứ ra con thì dưới 50%.
--> Đúng rồi, cảm ơn bạn đã góp ý. Cái clip đâu tiên chỉ là mới hoàn thành avi thôi. Sau 2 tháng mình đã che lại và tách không cho thấy mặt giữa các cặp trong clip mới cập nhập nhất. Nguyên nhân là trong giai đoạn này chím quá hung dữ nên nó sẽ đánh nhau liên tục. Hiện tại có một cặp bông đang kéo rác xây tổ rồi.

Việt Nam có vài trăm trang trại thế này thì ko lo chào mào tuyệt chủng @@

--> Nếu chúng ta biết chia sẽ và hợp tác tốt thì mình nghĩ VN sẽ đuổi kịp Thái trước 2016. Hiện tại thị trường CM VN đầy hàng độc nhưng cạnh tranh chưa hoàn hảo còn thể hiện tính độc quyền. Nếu bạn có hàng độc bạn nên tự sản xuất hoặc hợp tác để sản xuất thì mọi người cùng chơi. VN 90tr dân nên đùng sợ người khác đánh mất hàng độc của mình trong khi Thái chỉ khoảng 65tr dân. --> Thị trường còn quá tiềm năng!

Mình đang tuyển 1 em mơ cafe như hình (chim má trắng đang lên đỏ, giá 8,5tr còn 5tr sau thương lượng, nếu được hàng thật thì sáng mai bắt liền), đang đắn đo vi không biết hàng thật hay giả. Mình đã mua hớ nhiều lân từ khi bắt đầu chơi chim trở lại đầu 2013. Mong các bác góp ý cho mình. Vài lời chia sẽ cùng A/E.
Link: https://www.youtube.com/watch?v=EoM0FzR8zqI&feature=youtu.be

chimcmdalat

Mình đang tuyển 1 em mơ cafe như hình (chim má trắng đang lên đỏ, giá 8,5tr còn 5tr sau thương lượng, nếu được hàng thật thì sáng mai bắt liền), đang đắn đo vi không biết hàng thật hay giả. Mình đã mua hớ nhiều lân từ khi bắt đầu chơi chim trở lại đầu 2013. Mong các bác góp ý cho mình. Vài lời chia sẽ cùng A/E.
Link: https://www.youtube.com/watch?v=EoM0FzR8zqI&feature=youtu.be

quan trọng là bạn mua con này để làm gì. để chơi lồng nhỏ lên giọng rồi đi cội hay nuôi ghép đẻ. má trắng lên má đỏ đã xác định giới tính cho em nó chưa? đã ra giọng chưa. rất rất nhiều người cũng đã ghép cm mơ bông bạch nhưng tỉ lệ ra đời con rất thấp. mình khuyên khi đã nuôi đẻ thì đi lên từ từ, đừng vội vàng bỏ tiền ra mua mà chưa chắc đã thu về được.

phubinh

Thành quả "lao động" của năm 2014 là đây:

phubinh

Mình tìm cách chèn ảnh về tình trạng tổ chim nhà mình mà không được. Bác nào biết chỉ giúp cách chèn ảnh lên forum chỉ với. Cám ơn các bác nhiều.