nơi bán chào mào huế uy tín

nhoch

ở Sài Gòn Ae bít đâu bán (bổi) huế hay chim miền trung chỉ e với
E mới chơi nên k rành lắm
Thank Ae giúp Trước

biohlala

chào mào bẩy lưới hay bẩy đấu hả bạn . theo mình biết giá chim bẩy đấu bây giờ khá là cao đó . còn bẩy lưới mà chim tuyển thì cũng vài xị rồi . nên ráng ráng thêm tí tim con nào đang lên giá hợp lí mà bắt .

chaomaopr

ở Sài Gòn Ae bít đâu bán (bổi) huế hay chim miền trung chỉ e với
E mới chơi nên k rành lắm
Thank Ae giúp Trước
nếu bạn ra tiệm thì chỉ có bổi bẫy lưới thôi ko có bẫy đấu nhá bạn. Vũ loan luỹ bán bích, Huy lan nguyễn văn quá, Thuý nga lê văn khương, Xinh huế đồng đen. nếu bạn ko có thời gian lựa có thể ghé tiệm nhờ họ lựa giùm or đặt hàng lựa chim đẹp giá cao hơn khoảng 1 2 xị so với giá bổi họ bán.

nhoch

Thank moi nguoi e.doi lau qua qua tien vu huy mua rui
Mod bo qua dum vi bang dt

chuadatten

Chào tất cả AE, thật sự mình thấy mấy tiệm chim bây giờ nói chim Huế, nhưng theo mình thì chắc không phải chim Huế. Anh Em nào có nguồn chim đúng gốc gác thì chia sẽ cho Anh Em để cùng thưởng thức đam mê và không phải bị thất vọng.

huynguyensg

hồi sáng đi mua cào cào thấy mấy con to đẹp dài dọc lắm, ng ta đòi 200k 1 con, nói là chim huế, còn kế bên có vài con nhìn xấu quắc giá 120k nói là chim bắc :D

hồi sáng đi mua cào cào thấy mấy con to đẹp dài dọc lắm, ng ta đòi 200k 1 con, nói là chim huế, còn kế bên có vài con nhìn xấu quắc giá 120k nói là chim bắc :D
ơ dài to đẹp là chim huế ak ? giờ mình mới biết, mà nếu chủ tiệm đó dám khẳng định 200k 1 con chính gốc Huế thì chỉ chỗ mình mua vài chục con đi bạn

lexuschantrau

Huế bé tẹo vậy mà khắp cả nước hầu hết bác nào mê chào mào cũng có chim Huế để chơi có khi cả mấy chục em Huế mộng mơ :D

Chú này nhà mình thằng em nó kỷ niệm, hai năm trước nó nhờ ông cậu lái xe Bắc Nam mua cho giá 300k
Không biết có phải Huế mộng mơ không, giờ thì chẳng biết giá cả thế nào
Chú này nữa, cũng của thằng em đó, mua cùng đợt, đều 300k một em, nó nuôi năm rưỡi thì mình mua lại của nó 1tr
Tiếc là mất liên lạc với thằng em, giờ chỉ giữ hai con chim làm kỷ niệm..

playmusic

Chào tất cả AE, thật sự mình thấy mấy tiệm chim bây giờ nói chim Huế, nhưng theo mình thì chắc không phải chim Huế. Anh Em nào có nguồn chim đúng gốc gác thì chia sẽ cho Anh Em để cùng thưởng thức đam mê và không phải bị thất vọng.
bác nói chuẩn chim huế bửa ni tìm hơi khó mình cũng ở huế mua chim nghe giọng hay thì bắt thôi

NINH KHOA

Mình nghĩ là tiền nào của ấy bạn à , có khi mất nhiều tiền còn bị dính chưởng là chuyện thường, chắc chỉ có coi con nào chơi hay bắt ngay và luôn , mắc một tí nhưng ít ra cũng thấy được em nó chơi.;)

Mình nghĩ là tiền nào của ấy bạn à , có khi mất nhiều tiền còn bị dính chưởng là chuyện thường, chắc chỉ có coi con nào chơi hay bắt ngay và luôn , mắc một tí nhưng ít ra cũng thấy được em nó chơi.;)
Chim chơi bằng cám người ta chưa chắc đâu bạn ạ, cứ chim bổi hay, tố chất, còn lông rừng, nghe giọng hay, kè chim thái độ tốt thì mua về luyện, tất nhiên vẫn là tiền nào của nấy.

NINH KHOA

Kinh nghiệm được như bác thì tuyệt , mình cũng như các ae mới chơi , đi mua chim nhìn đâu cũng như mớ bòng bong , móc đến rách cả bóp , tiền mất tật mang , hi hi . Chắc phải ra cội , mời các bác cao thủ ly cà phê rồi làm quen. Học hỏi ít kinh nghiệm , ra đường đỡ đạp đinh , đau giò .:D

huynguyensg

ơ dài to đẹp là chim huế ak ? giờ mình mới biết, mà nếu chủ tiệm đó dám khẳng định 200k 1 con chính gốc Huế thì chỉ chỗ mình mua vài chục con đi bạn

vui lòng đọc kỹ trước khi phán bạn nhé! Mình thấy chim to con,dài dọc khá đẹp, còn chủ tiệm nói huế hay chim gì là chuyện người ta.