Nản roài!

doankhucthu

Member
Sáng 7 giờ mới ngủ dậy, có điều gì bất thường! Tiếng con bọng đôi Gia Lai sao không nghe đâu cả, sáng nào nó cũng làm loạn cả nhà, tiếng "wỵch wừu" của con Quảng Trị vừa mới xách từ nhà vào cũng không! Chợt nhớ đêm qua đi nhậu, cả 2 chú đều treo ở ngoài ban-công tầng 2 cơ quan quên không đem vào, mở cửa hỡi ôi lồng Biên Hòa cùng em Gia Lai đã không còn, lồng em Quảng Trị chỉ còn trơ lại đám lông. Cóng nước vẫn đầy cám, miếng táo trên kia vẫn còn ăn dở...Nghĩ ông bảo vệ cơ quan xách vào! Vội bước xuống dưới thấy trên tường chi chít vết chân! Thôi, cảm giác bực tức trào lên tận cổ. Gọi ông bảo vệ cơ quan sang, hỏi: ông quất 1 câu: - Trên tầng cháu ngủ cháu phải trông chứ! Bực quá mình mình chửi thề: ĐM, chú bảo vệ cơ quan mà ngủ như thế thì bảo vệ củ c...gì! Lên tầng xem lại, mấy bộ áo quần jeans, áo phông vợ mới sắm cho cũng không còn.
Hiện trường để lại 1 cái khẩu trang loại y tế, 2 thanh cây bắc từ hàng rào qua tường, lũ chim tặc bám vào cây rồi trèo lên ban-công, chúng nó bắt con Quảng Trị bỏ vào lồng con Gia Lai rồi tụt xuống.
Cả sáng mình cùng một chú em hình sự lùng khắp các quán mua, bán chim, mấy điểm nhà nghỉ mà đám giang hồ vặt hay bán hàng trộm, cắp! Nhưng 2 em nó vẫn biệt vô âm tín! Anh em ở Gia Lai nào thấy quán nào bán chim (chim đã chơi trường) cùng lồng Biên Hòa bị hở nan báo mình tiếng! Mình cảm ơn và hậu tạ vì cả 2 con đều là chim kỉ niệm! Giờ chỉ biết nhờ mấy anh em hình, phường khi nào tóm được thằng ăn trộm nào đấu tranh xem có phải nó lấy không? Chỉ cần lên làm vài bạt tai cho hả cơn giận!
Thôi, tạm thời nghỉ chơi chim! Buồn quá!

cmtegiac

chia bùn cùng bạn. Cuối năm rùi hở là là mấy anh đó mượn về sài liền

neo

đúng là bây giờ cái gì sơ sẩy ra là tụi nó hốt liền , mình nghĩ chim của bạn tụi nó theo dõi trước rồi chờ khi có cơ hội là ra tay thôi

MrKhoaMars

Ghê quá vậy. Kiểu này thường hay treo con chim chiến ngoài ban công chung cư. Đạo tặc kiểu này sợ quá. Nhà đi làm cả ngày. Hy vọng bác tìm lại được em nó. Hàng kỷ niệm mà.

bienxanh6789

chủ thớt cho cái địa điểm mất chim đi , anh em nào gần đó có thể có thông tin giúp anh thì sao, với lại anh có clip hay ảnh nhận dạng em nó ko?

johnmn

chia buồn chủ thớt! Gần tết rồi đạo chim nó hoạt động ghê lắm. trong vòng 1 tháng mà hẻm mình mất 4 con..trong đó có em song kon của mình. Đành phải ngậm bồ hòn làm ngọt thôi. Mình để trong sân, có ngừoi ở nhà ra ngoài 20phut1 về con bị mất..huống chi bạn treo ngoài ban công cả đêm. thôi sắm em mới vậy.

logach123

cũng là lời cảnh giác cho mọi người vào dịp lễ tết. chia bùn cùng a.

henrycuongpt

Chia buồn cùng chủ thớt. Theo mình, chủ thớt nên share khu vực, vài tấm hình hoặc clip liên quan lên để AE giúp nếu thấy, vì AE trên ORG rất nhiều.

quyenkontum

Chia buồn cùng bạn.cẩn thận vẫn hơn.chim là loài mỏng manh yếu đuối.con chuột nhắt còn bắt được mà.hãy bảo vệ chúng như bảo vệ ta vậy!

chaomao_bk

Sau vụ này ae org để ý.con cm nào trị giá 1 củ trở lên thì bỏ ra 2 3 lít mua cai trống trộm gắn vào..may ra ms qua được xuân này...hj

ca_chep

nguy hiểm quá !!

cũng mai chổ em nuôi nhìu thằng lại hỏi mày nuôi chim gì có cái sừng lạ vậy !!kaka

chipxinh

bạn muốn tìm lại e nó chỉ 1 cách duy nhất là nhờ những thằng có tý đại ca nơi bạn ở thì quạ mây chứ mấy thằng đó đa phần là mấy thằng xì ke.