Nếu chào mào bị bu chụp?

toiyeuchimcanh87

Bác nói chính xác em Đã test thử ,em cho 2 con hay chụp thông lồng Đá với nhau(2 con ko chung nhà nha) thì em thấy con chim bị đá thua bỏ hẳn tính chụp hôm rồi đi thi vô tới vòng áp chọn nêu ko đúng xin chỉ giáo thêm[/QUOTE
Thông lồng cho đá , hay áp sát lồng vậy bác.?

phuongcty470

Bác nói chính xác em Đã test thử ,em cho 2 con hay chụp thông lồng Đá với nhau(2 con ko chung nhà nha) thì em thấy con chim bị đá thua bỏ hẳn tính chụp hôm rồi đi thi vô tới vòng áp chọn nêu ko đúng xin chỉ giáo thêm[/QUOTE
Thông lồng cho đá , hay áp sát lồng vậy bác.?
Thông lồng luôn, nhà mình cũng có 2 con hay bu chụp bực quá 1 hôm thả 2 con vô chung lồng lực cho đá luôn. 2e bu nhau đá được 1 xíu thì buông ra rồi đường ai nấy đi. Sau này giảm hẳn tật bu chụp.

toiyeuchimcanh87

con của mình bữa chước vào tới vòng chọn vẫn sổ bọng liên tục tiếc cái hay bu lồng đòi đá tiếc quá

Mickeycm.batoqn

Chỉ 1 cách dung lông quả đào,em nó hết 100% chứ ko cần cầu kỳ đâu.vì bản vhhất em nó thế ko thể thay đổi.

ducviet2510

Nếu ae trong forum có con cm tơ nào mà bị tật bu chụp,bik cách khắc phục chỉ e nhé!Tks all
non lên con nào chẳng thế bác chủ,từ bé tới lớn,nó chưa bị bắt nạt nên chẳng biết sợ bố con thằng nào,nhìn thấy là đòi cắn xé dối thủ ngay lập tức nên bu lồng,cứ cho 1 e già cắn cho trận là hết tật ngay :D , đùa thui bác, treo đấu ko đc để lồng qua gần,trong lồng bố trí nhìu cầu,nuôi lồng ngắn,tóm lại ko cho e nó có không gian trống để bám vanh là hết bu với chụp

caube1002

Thông lồng luôn, nhà mình cũng có 2 con hay bu chụp bực quá 1 hôm thả 2 con vô chung lồng lực cho đá luôn. 2e bu nhau đá được 1 xíu thì buông ra rồi đường ai nấy đi. Sau này giảm hẳn tật bu chụp.
coi chừng bể chim bạn à, với chào mào thì mình không rõ, ông anh mình chơi chòe than đá, con nào đá thua coi như hỏng chim, đá thua nhiều lần sẽ bể chim luôn.

copden

Gởi bác cái lồng chống bu chụp tự thiết kế 3 tháng nhốt e nó đi chơi binh thường hạn chế hẳn cái tật kết chim là đòi ăn thịt :D

phuongcty470

coi chừng bể chim bạn à, với chào mào thì mình không rõ, ông anh mình chơi chòe than đá, con nào đá thua coi như hỏng chim, đá thua nhiều lần sẽ bể chim luôn.
Than là loại máu đá và đá rất lâu vì vậy khi thua thường là rất te tua nên bể chim. Chào mào nhìn thì hăng vậy chứ thông lồng vào sau 30s là mỗi con đậu 1 cầu ah (cho vô lồng phóng). Sau đó cho ra ngoài tụi nó vẫn chơi bình thường.

minhhuyjmmy

Bác Chiêu đúng là cao thủ hihi...

To bác Minhways0ck: cũng có thể tùy con chim nữa nhé bác... con quách què và trạng nguyên nhà em bị cả 2 con... thấy nhau từ xa 5-7 m là nó đã bu lồng đòi đá... hỏi qua 1 vài bác thì biết rằng 1 vài con do quá kết nhau nên nó bu lồng dữ lắm... bằng chứng là con quách què nhà em hôm rồi cho ra cội thử... kè 4 lồng xung quanh sát luôn mà nó ko bu lồng bất kì con nào... nhưng về nhà thấy con trạng nguyên lại phi vào lồng ầm ầm... potay.com với tụi nó luôn hehe...
nó ghét nhau giọng hót, thường trong nhà dữ dằn với nhau, nhug ra ngoài thì cũng e dè đó mà