Ngày mưa và cái kết đắng lòng

chaomao^^py

Moderator
Thời tiết mấy hôm nay hết sức oi bức , bỗng trút vội cơn mưa rào . Đang đi làm chạy về mang vội mấy chú chim vào . Mấy chú này yếu lửa nên mình ghom chung 1 sào . Và diễn biến bất ngờ xảy ra , em bông ( lồng tre 17 nan ) chơi trội hơn cả hai em thuần , càng chơi càng máu . Anh em chém giúp con bông này mình có huấn luyện chơi giàn được không hihi , nó mới đi cội 1 lần nhìn người ta đấu thôi à , mà về cũng cánh cũng đuôi thấy ghê . Chúc anh em buổi tối vui vẻ

sanchezvn

thường thường mấy con bổi dợt vài lần sẽ máu thế ? sau này nó sẽ tuột và căng lửa lại, nhưng độ bền k qua dc con thuần đâu bác

chaomao^^py

Moderator
thường thường mấy con bổi dợt vài lần sẽ máu thế ? sau này nó sẽ tuột và căng lửa lại, nhưng độ bền k qua dc con thuần đâu bác
Nó là con chim Bông nên không mong nó chơi bền với người ta bạn à , đấu cà phê thôi à :)

saosau

Không hiểu sao Quang làm chủ đề "đắng lòng" nhỉ. Chim chơi hay vậy mà...........
Nuôi chim chỉ mong được nhìn thấy cảnh này là mát hết cả lòng...

chaomao^^py

Moderator
bung cánh đuôi quá đẹp
chim chơi đẹp mắt quá ta..! ngon ah...!
tks tks hehe
Ngày mưa và cái kết mát lòng mới phải chứ nhể...!!!
Không hiểu sao Quang làm chủ đề "đắng lòng" nhỉ. Chim chơi hay vậy mà...........
Nuôi chim chỉ mong được nhìn thấy cảnh này là mát hết cả lòng...
Hai con kia là chim thuần , được đi cội mà chơi không dè được con chim bông làm cảnh thì đắng chứ sao anh hihi

Mink

Ặc., tưởng chuyện gì với mấy chú chim, Chạy tít giật cả mình kaka. Chim quá tuyệt !!!