Ngày nào cũng Ăn cào cào liệu có thừa chất không ?

toiyeuchaomao37

Tình hình là 2 chú chào mào nhà em đang thay lông được tầm gần tháng rồi. Ngày nào em cũng cho mỗi con sáng năm con, chiều 5 con cào cao. Nhu thế liệu có thừa chất đạm quá ko a. Em cho ăn với hoa quả nựa và cám Hiển. Mong anh em cho ý kiến với. Thank

cmtegiac

Duy trì được như thế là tuyệt, không sợ dư thừa chất bạn nhé

bloodorchid

Bạn cứ cho ăn bt, khi nào chim ăn ít hoặc không ăn nữa tức là đã đủ chất rồi. lâu lâu quăng vài con vào là ok

tinbmt1975

Chế độ cào cào như vậy là quá tốt, xong lông là em nó có lửa ngay, làm gì ăn cào cào mà nóng xoăn lông, cho ăn sâu mới bị.

toiyeuchaomao37

Chế độ cào cào như vậy là quá tốt, xong lông là em nó có lửa ngay, làm gì ăn cào cào mà nóng xoăn lông, cho ăn sâu mới bị.
Thế anh ơi. Xong lông em mà có điều kiện cho ăn chế độ như thế thì có được không anh. Em cứ sợ nhiều chất quá gút ra. He2. Em vẫn cho 2 con tập lực xen kẽ cách ngày

chaomao^^py

Moderator
CHim lúc còn dợt và tập luyện thì chế độ mồi vậy là quá tốt . Nhưng mùa thay lông không cần thiết phải vậy , sẽ bị dư đạm , con chim xong lông sẽ ì . Giai đoạn đầu lúc mới thay lông nên nhiều trái cây và để chim ăn cám , cc cho ăn cách ngày . Khi chim bắt đầu đâm lông mới là lúc cần nhiều dinh dưỡng nhất , chim thay lông thì cc không tốt bằng những loại giàu protein như trứng kiến và nhộng

tinbmt1975

Chim chủ thớt đã thay lông gần 1 tháng rồi, không phải giai đoạn đầu, giai đoạn này chim đã ra lông nên cần nhiều dưỡng chất, kết hợp với trứng kiến nữa thì tốt nhất.

minhhuyjmmy

thừa chất chim sẽ ko thèm ăn nữa đâu, thật là bác có điều kiện thời gian chăm quá. chúc e mau đạt lửa

toiyeuchaomao37

thừa chất chim sẽ ko thèm ăn nữa đâu, thật là bác có điều kiện thời gian chăm quá. chúc e mau đạt lửa
Mình đi làm cơ quan gần nhà. chiều về 5h xuống cánh đồng cách nhà mấy trăm mét bắt là ăn 2 ngày. hết lại bất . nên mới có mà cho các chú nó ăn ko thì mua đâu ra , tốn kém lắm. hehe

lethanh6699

Mình đi làm cơ quan gần nhà. chiều về 5h xuống cánh đồng cách nhà mấy trăm mét bắt là ăn 2 ngày. hết lại bất . nên mới có mà cho các chú nó ăn ko thì mua đâu ra , tốn kém lắm. hehe

Chỗ bác nhiều cào cào lắm ah , Bác bắt bằng tay hay có vợt vậy .
chỗ mình ít , bắt lè lưỡi cả buổi cũng chỉ được hơn chục con ..

toiyeuchaomao37

Chỗ bác nhiều cào cào lắm ah , Bác bắt bằng tay hay có vợt vậy .
chỗ mình ít , bắt lè lưỡi cả buổi cũng chỉ được hơn chục con ..
Nói nhiều thì cũng ko phải. Nhưng được cái gần nhà. Chiều ra bắt khoảng 30phut về ăn 2 ngày. hết lại đi bắt cho tươi. Mình bắt tay thôi bạn. Cáo cào nhỏ nên bắt cũng dễ

NAMNT

có 1 cách không sợ dư chất là bác bắt thêm hơn chục con chào mào nữa về nuôi. em thề chim bác sẽ không bị gut.

phuongcty470

Bạn cho ăn đều như vậy thì tốt nhưng chỉ sợ khi bận công việc chăm ko được như thế chim dễ bị xuống lửa. Giờ đang thay lông e nó cần nhiều mồi tươi nên ăn nhiều, sau này xong lông vô lửa rồi tự nó sẽ điều chỉnh lại. Khi đó có bỏ nhiều e nó cũng ko ăn hết đâu mà sợ mập.

toiyeuchaomao37

Bạn cho ăn đều như vậy thì tốt nhưng chỉ sợ khi bận công việc chăm ko được như thế chim dễ bị xuống lửa. Giờ đang thay lông e nó cần nhiều mồi tươi nên ăn nhiều, sau này xong lông vô lửa rồi tự nó sẽ điều chỉnh lại. Khi đó có bỏ nhiều e nó cũng ko ăn hết đâu mà sợ mập.
Cảm ơn bạn. Mình cũng nghĩ thế. Giai đoạn chăm lông thì chăm thế này chứ xong lông rồi tuần 2, 3 bữa ăn cào cào thôi. hehe

kjenprodn

Nếu bác sợ dư chất thì sáng 3 con chiều 3 con thôi bác :).. còn trong chế độ lông thì càng nhiều càng tốt :)
Cái gì nhiều quá cũng hại mà ít quá cũng hại