nghiên cứu thức ăn ( trái cây + cám) để gây đột biến gen

minhhuyjmmy

chào các a e đam mê chào mào, thú chơi hàng độc - đẹp là đề tài muôn thuở, ai cũng muốn sở hữu, ai cũng biết động vật nào cũng có mã gen quy định, nếu đột biến 1 hay nhiều chuỗi gen sẽ biến dị nst, từ đó sẽ sinh ra gen bất thường( qui định về lông, da...).chủ đề mình nói hơi xa vời, A e cùng thảo luận cho vui hay truyền kiến thức hay cho nhau. Thân chào a e, chúc a e trong diễn đàn vui- mạnh khỏe.
xin lỗi mod em post nhầm mục, đúng ra là mục dinh dưỡng mới đúng, mong mod bỏ qua

TVC

Mod giúp chuyển luôn qua mục dinh dưỡng cho bạn này đi. Theo mình thấy công nghệ gây đột biến gen không đơn giản như bạn nghĩ - rất nhiều yếu tố tác động tương hỗ một cách "rất ngẫu nhiên" để làm biến đổi bộ NST của 1 giống loài. Còn việc tác động gây đột biến bởi công nghệ sinh học ở trình độ cao thì nhờ các bạn các chuyên môn về công nghệ sinh học cho ý kiến vậy.

chaomao129

Bác cứ cho ăn đồ trung quốc thế nào cũng đột biến gen, không ít thì nhiều mà ko nữa thì đột tử...hehe

N_v_N

đầu tư vé máy bay bay sang Fushukima ak bác ... chổ đó chắc cũng còn tàn dư chất phóng xạ, cho chim nó ở đó 1 thời gian chắc sẽ đc đột biến ... ko khéo lúc đó con chào mào nó đột biến to như con đại bàng thì về Việt Nam là vip lun :))

minhhuyjmmy

dành cho mấy a bên y dược nghiên cứu thôi, pha hóa chất gì trộn với cám hay nước sẽ cho kết quả hahhaha

hoanghai86dn

Theo mình thì muốn tạo ra được đột biến thì bạn thử áp dụng cách này xem nhé:(Nên áp dụng với cặp chim bố mẹ đã có gen đột bién và thời gian trong mùa sinh sản).
Thứ 1: (Tác động bằng vật lý): Phơi nắng chim thường xuyên vào khoảng 12 giờ trưa(Trong giới hạn chịu đựng của chú chim yêu quý nhe), để cho các tia cực tím tác động vào cấu trúc gen .
Thứ 2:( Tác động bằng hóa học): Dùng thuốc.Cái này thì mình potay.com.Loại thuốc này nếu có thì cũng sẽ rất là mắc do đó chắc sẽ không áp dụng được.
Thứ 3:(Tác động bằng sinh học): Bạn cho cặp chim bố me gần một số động vật khác đang mang một số bệnh lây nhiễm. Các vi khuẩn từ các con vật kia sẽ lây sang chim bạn và tác động đến quá trình biến đổi gen.
Tất cả các cách trên đều rất nguy hiểm, nhưng có mạo hiểm thì mới có sự đột phá.Mình đã áp dụng cách 1 và thấy cũng có sự biến đổi nho nhỏ.Cụ thể la trước mình có mọt em bông vảy cá, trước mùa thay lông thừong xuyên phơi nắng kết quả sau thay lông em nó ra nhiều bông hơn(Có thể là hên xui ).

ta.phuoc

Đừng có làm hại con chim, biết thì phát biểu, không biết thì dựa cột.
Ngây ngô!

nguyenlam

muốn có chim bông hay bạch thì mấy bác chiệu khó kiêm mấy người nuôi chim bạch ghép đẻ mà mua chim con về nuôi rồi cho no bắt cặp. chứ làm như bác gì ma kêu phơi nắng chim lúc 12g trưa rồi mua thuốc này nọ cho chim uống là muốn giêt chim chứ làm đột biến gen gì?đọc cái trả lời của bác đó mà thấy bức xúc..không biết bác có tình yêu với thiên nhiên k nửa?bạch tạng là đột biến gen mà gen thì có thể duy truyền dù không có biểu hiện bên ngoài hay không thi cũng mang gen đột biến.