nghi vấn chim chưa có lửa xin máy cao thủ ý kiến

trongkhuongbd85

câc bác cho mình hỏi mình có một chú hót giọng khá hay ở nhà em nó sổ giọng cả ngày nhưng lên trường em nó vẫn sổ nhưng ít chỉ chơi cánh thôi vậy mình xin hỏi có phải chim chưa đạt lửa không ,cách len lửa cho em nó là gì cám ơn các bác đã quan tâm xin cho ý kiến

hoàng lâm

mình củng có con bổi già..lông lá xong hết..ôm gọn..mà ở nhà hót như điên..lên trường chơi..dc 15p..xù lông..thấy nản gê..

Jack Dam

Chuyện bình thường của binh gia, con nhà mình chơi cũng khoảng bi nhiêu là nó rỉa lông, em nó chỉ thick chơi solo

Chim Điên

Mình thấy có 1 số bài nói về dấu hiệu nhận biết chim có lửa hay không sao đó. Ma mình thấy như này, cho là chim bạn đạt lửa mà ít được đi dợt, hoặc là có đi mà gặp chim mạnh, hoặc do nó hoảng sợ gì đó.v..v... đều làm chim bạn chơi không bằng ở nhà được. Va`chim ở nhà thì nó coi nhà như là lãnh thổ của nó, nó sẽ hót nhiều hơn, sung hơn.v..v..khi gặp chim lạ sẽ chơi mạnh hơn để bảo vệ lãnh thổ. Đôi điều chia sẻ, anh em thấy gì không đúng thì sửa hộ Chim Điên nhé. Thân

dungchaomaovt

mình có gần chục em như thế, ở nhà hót đau cả đầu, ra cội kè chim như là đang nhai singgum, nhiều yếu tô lắm nhưng yếu tố chính là các em nó thuộc dạng khôn nhà dại chợ. hehe,

midavina

Trích lời dặn dò của 1 bạn bán chim bẫy đấu trên mạng (không phải mình nói nha) để bạn tham khảo cách chơi chim đấu giàn của 1 số bạn hiện nay để tham khảo nha: "Đã được 1 tháng từ ngày mình cho xuất chim đi, nhân tiện đây mình muốn nhắn gởi đến tất cả những Anh em đã mua chim bổi bẫy đấu của mình rằng: Vì là chim bẫy đấu nên lửa trời vẫn còn. Anh em cố gắng thúc cào cào để giữ lửa cho chim, tránh ép chim dạn ( để nơi đông người qua lại, mở toang áo trùm 24/24 ) vì khi đó chim sẽ dễ sinh tật lỗi và tụt lửa trời. Bước tiếp theo Anh em giúp mình cho chim đi cội sau một tháng về đến nhà để chim dần thích nghi ( cho đi biên, để mặt sau cho chim đỡ nhảy và tránh những con chim đang căng lửa Anh em nhé). Khi xong một mùa lông, chim sẽ hoà nhập rất nhanh với trường lớp. Nếu Anh em để xong 1 mùa lông mới mang đi trường như rất nhiều Anh em đã và đang làm, khi đó chim sẽ quen nết chơi nhà và ra trường sẽ như " cu khờ " đấy Anh em à. Chúc Anh em thành công!"

nhatthang-tb

Ban minvinda nói đúng quá nhưng chim bổi đem ra giàn cứ có một cảm giác gì đó ngại ngại

nguyenanhkh79

Ban minvinda nói đúng quá nhưng chim bổi đem ra giàn cứ có một cảm giác gì đó ngại ngại
chả có gì ngại bạn à. cứ mang lên để chổ xa và ít người tới nhất. ai kê chim thi nói họ chim 1 tháng lồng đừng kê. lên cội cho nó quen nhiệt, mình thì tụ tập nói với người ta..tranh thủ lâu lâu để ý nó

dungchaomaovt

Trích lời dặn dò của 1 bạn bán chim bẫy đấu trên mạng (không phải mình nói nha) để bạn tham khảo cách chơi chim đấu giàn của 1 số bạn hiện nay để tham khảo nha: "Đã được 1 tháng từ ngày mình cho xuất chim đi, nhân tiện đây mình muốn nhắn gởi đến tất cả những Anh em đã mua chim bổi bẫy đấu của mình rằng: Vì là chim bẫy đấu nên lửa trời vẫn còn. Anh em cố gắng thúc cào cào để giữ lửa cho chim, tránh ép chim dạn ( để nơi đông người qua lại, mở toang áo trùm 24/24 ) vì khi đó chim sẽ dễ sinh tật lỗi và tụt lửa trời. Bước tiếp theo Anh em giúp mình cho chim đi cội sau một tháng về đến nhà để chim dần thích nghi ( cho đi biên, để mặt sau cho chim đỡ nhảy và tránh những con chim đang căng lửa Anh em nhé). Khi xong một mùa lông, chim sẽ hoà nhập rất nhanh với trường lớp. Nếu Anh em để xong 1 mùa lông mới mang đi trường như rất nhiều Anh em đã và đang làm, khi đó chim sẽ quen nết chơi nhà và ra trường sẽ như " cu khờ " đấy Anh em à. Chúc Anh em thành công!"
. cái này hay nè, mình thích chăm bổi nên sẽ ap dung, lai có chim đi café, cám ơn em.

trongkhuongbd85

con bổi của mình dược một mùa rùi giọng hay nhưng có cái nó chơi không nhiệt lắm cứ rê cánh hảy cầu rồi ra mỏ chứ không như chim ho dọa nac ché chơi âm âm siêng mỏ chác nó chưa dạt lửa phải không các bác

cmtegiac

cách này rất hợp lý đấy, ae cứ làm như này, nếu đúng chim bẫy đấu tố chất thì chim sẽ rất nhanh thích nghi chứ ép dạn đến vài mùa là thua luôn

chipxinh

con bổi của mình dược một mùa rùi giọng hay nhưng có cái nó chơi không nhiệt lắm cứ rê cánh hảy cầu rồi ra mỏ chứ không như chim ho dọa nac ché chơi âm âm siêng mỏ chác nó chưa dạt lửa phải không các bác
Mới 1 mùa mà đòi như chim 3 4 mùa thì khó nha bạn

Jack Dam

cách này rất hợp lý đấy, ae cứ làm như này, nếu đúng chim bẫy đấu tố chất thì chim sẽ rất nhanh thích nghi chứ ép dạn đến vài mùa là thua luôn
Không hẵng là đã đúng hết, mỗi cách thuần đều có cái ưu nhược riêng, vừa đọc cũng thấy hợp lý. Nhưng nhìn về khía cạnh khác thì chưa hẵn như vậy
1. Nếu không ép dạng khi mang đi cội thấy người chim sẽ tung lồng (đây là vấn đề mà theo mình nghĩ chim bắt buộc phải dạng)
2. Chim đấu là thuộc về cái tiềm năng và bản chất của chim, nên vấn đề này chim không thể quên nết chơi
Chim khù hờ chỉ có thể là do thiếu lửa và non tuổi lồng

minhhuyjmmy

chế độ của em ngày nào cũng 7h30 tắm nắng 9h tập lực 11h30 tắm nước + ăn trái cây, cám dinh dưỡng cào cào non cách ngày, trứng kiến tới 13h ngỉ ngủ tới 16h chiều căng nắng 16h 30 ngủ luôn. sau 3 tuần em nó sẽ bộc lộ thử nhé bác