Ngoái thay lông

tanngo

thay cầu 4 gốc GẤP,KO THÌ CÀNG NGÀY CÀNG NẶNG------------>>>BÁC SĨ BÓ TAY À...

chaomao_dl000

chơi lồng tròn loại 60 nan , 2 cầu chính 1 cao 1 thấp 1 cầy phụ nhỏ phía trên vuông góc và ngang cầu trên ,che áo lồng sao cho phủ tới cầu phía trên là được.bác làm vậy độ hơn tuần sẽ thấy thay đổi liền và chỉ cần 1,5 tháng đưa chim ra thì tỉnh khỏi phải bận tâm. thân

hellangleln

Cám ơn các bác đã góp ý, e này hầu như mình đã làm mọi cách nhưng bác sĩ bó tây. Mình thả avi ghép đẻ gần năm mới bắt ra đó chứ. Mình nuôi ko thi thố nên chẳng quan tâm e nó thế nào, cốt là cho thoả đam mê cá nhân thôi. Được cái e nó ra dàn chơi thì uống trà đá củng ngon.

Kelangthang

Bác lại hay phân biệt chủng tộc rồi. Ko biết bác từng nuôi e nào gióng vầyma đàn chim nhà bác ngoái hết thì e xin biếu bác hết 10 mấy con nhà e luôn.

Bác nói vậy chứ chim nó học ngoáy nhanh lắm, treo gần nó thấy nhau thì nó học đc liền.

E để ý thấy chim bị ngoáy toàn chim hay à, treo lên giàn có chim cho nó đấu thì thường k bị chứ treo xa giàn ra là lại ngoáy.

Yêu thương chăm sóc nó tốt có khi lại hết bác à.

phuongcty470

Bác nói vậy chứ chim nó học ngoáy nhanh lắm, treo gần nó thấy nhau thì nó học đc liền.

E để ý thấy chim bị ngoáy toàn chim hay à, treo lên giàn có chim cho nó đấu thì thường k bị chứ treo xa giàn ra là lại ngoáy.

Yêu thương chăm sóc nó tốt có khi lại hết bác à.
Cùng quan điểm, chim ngoái hầu hết là dữ chim. Có chim đấu xung quanh sẽ ko ngoái nhưng để 1 mình nghe chim khác hót là nhảy ngoái tứ tung tìm chim.

hellangleln

Bơi vậy mới nói, chim mình để đấu chứ ai để chung cho nó học cái ngoái đó chứ. Hrhe