nhờ ae xem dùm ah....

cocghe

tình hình là e này 6 tháng lồng rùi , mà hót suốt như thế này có khi có bọng dài hơn trong clip nữa, nay nhờ ae xem giúp xem chim vùng nào ah, có tương lai gì ko ah... gốc bổi bẫy đấu nha ae ,

IAmNoOne

Mình cũng nuôi chim để nghe hót giống bác. Chim siêng mỏ bọng dài vậy là sướng rồi. Mình không quan trọng nguồn gốc nên con nào nghe hót hay là thích à. :)

cocghe

ah....... nhớ rùi kakaka, con này có gì đau, lúc bạn qua nó nhát lắm giờ thì cũng tương đối dạn rồi nên nó mới chụi sổ chút thôi

MrKhoaMars

Nhìn bộ và giọng con này mình nghĩ nó chưa ra hết giọng. Thường bổi giọng này cộng với bộ vậy mình đoán là chim Quảng Ngãi. Đó là suy đoán của mình, trước có nuôi con bổi bọng như vậy có khi nó kép lên mười mấy âm nhưng tông hơi nhanh nên nó mới dài.

cocghe

chờ lúc nó căng lên quay quả cờ líp nghe bọng chính của nó khá dài, mỗi tội đi nhanh quá

CMQN

Nuôi vài năm sẽ biết cứ chịu khó làm đầy tớ thế nào cũng có kết quả, qtrong đủ kiên nhẫn ko.giọng khá hay đó nhưng cảm giác chưa toát hết âm

cocghe

sáng ra mà treo lên phát là hắn tuôn bọng kép nghe cũng tê lắm, chờ em nó căng lên xem thế nào