Như thế nào là niềm đam mê?

L

linhbuudien

Guest
Còn tôi thì không thê thiếu nó dù một ngày. Nuôi mấy chục năm rồi với bao nhiêu sóng gió.( lần dữ dằn nhất là vợ có hỏi ở với vợ hay vơi chim?

Tôi nói tiếp vì sự cố máy tinh; Tôi nói ( nếu có 2 thư tôi sẽ chọn cả hai. Còn chọn 1 tôi sẽ ra đi cùng với chim. Thế là vợ hết nói.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Còn tôi thì không thê thiếu nó dù một ngày. Nuôi mấy chục năm rồi với bao nhiêu sóng gió.( lần dữ dằn nhất là vợ có hỏi ở với vợ hay vơi chim?

Tôi nói tiếp vì sự cố máy tinh; Tôi nói ( nếu có 2 thư tôi sẽ chọn cả hai. Còn chọn 1 tôi sẽ ra đi cùng với chim. Thế là vợ hết nói.

Quá dữ LIKE mạnh. Em cứ đoán non đoán già là anh chọn chim và đang hạnh phúc với người vợ thứ 2.

L

linhbuudien

Guest
Kekeke vợ thứ 2 nó cắt đứt C luôn. Nói vậy chứ nịnh vợ vợ cho chơi.
Quá dữ LIKE mạnh. Em cứ đoán non đoán già là anh chọn chim và đang hạnh phúc với người vợ thứ 2.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Hehehe anh nịnh sao, chỉ cho đàn em vài chiêu đi.
Mình nói vợ ơi cho anh chơi chim này anh cho vợ chơi chim kia nhé. Nịnh thế có ổn không anh Linh.

L

linhbuudien

Guest
Ok quá rồi. Nhưng con kia phải hót và đấu thật xiềng mới lấy điểm được. Lúc đó tha hômaf chơi chim Chào mào. Thỏa niềm đam mê.
Thân

tran van trinh

không có việc gì khó chỉ sợ chim mình không hay ,bác phải kiên nhẫn ,chơi chim mình từ từ chứ đùng háo thắng bác ạh.rồi mình xẽ có chú chim hay thôi

lang thang trên mạng tìm bạn bốn phương

Trường Giang

Hiihihi, góp ý chân thành :
Thứ nhất : bạn mất đị cái gọi là chơi chim ( dưỡng trí ) chưa gì bạn đã thấy nản mà hướng suy nghĩ quá tiêu cực về chú chim mà bạn đang nuôi.
Thứ hai : bạn muốn có chim hay chơi cùng bạn bè hay bạn muốn có chim hay để đi thi !? Bạn nên xác định rõ câu nói này, nếu chim hay chơi cùng bạn bè từ từ rồi chú ấy sẻ chơi thôi nhưng chưa chắc là chim hay bạn nhé.
Thứ ba : Chúc bạn thành công trong chơi chim bạn nhé.
he he pạn hiền nói giống chuyên gia quá

minhtuan211

cốt lõi cứ phải tìm đúng con bổi có tố chất hay đã,nếu kiến thức về chim cò của bạn đã biết được sơ sơ rồi,đã là nghệ thuật thì nó không có giới hạn và điểm dừng,có những ae cầm chim hay nhưng không biết giới hạn chim của mình tới đâu,chơi với loại chim như thế nào sẽ bộc lộ hết bản năng của con chim mình,chơi như thế nào để jieu chim mình,có quá nhiều điều,bác cứ nuôi như chế độ quân đội là ok,ko phải cầu kì mất time.Thân!

tvvuong

chú nó hôm nay ra trường chơi rất sung dù chưa có lửa lắm ,ra giọng dài và lại còn chẻ nữa chứ
clip này chú nó về nhà rồi ,chưa bung hết giọng đâu các bác ,đánh giá em này có triển vọng ko và nguồn gốc ở đâu vậy !!!
cảm ơn ae nhiều !!

Sửa lần cuối:

huylam2910

Theo em nghĩ : cơ bản quan niệm thế nào là đam mê chơi chim. thích nuôi chim hay thích con chim của mình phải hay, phải bằng bạn bằng bè. Em thì thích nghe giọng nên chẳng quan tâm em nó có sung ko, có máu lửa ko, nên cũng dễ hài lòng và dễ yêu nó hơn.

Đừng cố buộc cái đam mê vào tham vọng.

Em nói có gì sai mong các bác bỏ qua.