Như vậy có được gọi là xui không???...

pincon14

cách đây 2 ngày em bị chim tặc nó giữ hộ em 2 con bổi mới tuyển ở quê vào. tối thì bị ông TÝ lớn phá lồng, dù là đã kéo kín áo lồng. em để dưới đất để dễ thuần chim, thế là bị xơi mất.

sẵn đây chia sẻ cho ae thêm kinh nghiệm để khỏi tiếc về sau. khi chim đi dợt mà ai đã kết và hỏi mua thì cần phải đề phòng, con bổi mình để dợt ngoài đường có 2 ông hỏi mua nhưng mình không bán, nằn nì mãi mình xách chim về. ngay ngày mai mình có kết quả là 2 em nó có cánh bay theo chim tặc oy. không phải lào mình khẳng định 2 thằng đó, nhưng mình nghĩ vậy thôi. ae hạn chế cho người biết nhà của mìnêh nha. trừ khi là bạn tri kỷ cột chèo.

Toàn Aloha

Vậy thì lần sau có vài điều bác phải kỹ hơn:

1/ Chạy về xem có ai theo dõi ko.

2/ Treo chim trong nhà khi đi vắng.

3/ Treo chim lên cao đề phòng chuột

P/s: xin chia buồn cùng bác

Trung Arc

Có chim hay là chim tặc bám đuôi về đến nhà. sau đó chờ cơ hội là đua ngay.

longxp

Chia buồn cùng bác!

Thông thường thì chim tặc làm việc theo đơn đặt hàng

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Rút kinh nghiệm cứ ra cội mà dợt chim cho khỏe bạn ạ, khỏi giao lưu xung quanh làm gì cho rách việc.

hoangbop

Chia buồn cùng bác, sau đi ngủ bác phải treo chim lên cao tránh anh tý.

hlongruby

Đam mê chào mào
Của đi thay người, chia buồn cùng bạn. Nhưng bạn nên cẩn thận nhé vì chuột thì có thể xử lý được nhưng chim tặc thì quá khó lúc trước mình cũng từng bị mất 2 em hàng tuyển cũng buồn đứt ruột.

Aries_Duy

Chia buồn cùng bác, e cũng mới bị mất 1 con bổi sáng nay! 6 tháng nâng niêu chiều chuộng.. Sáng nay tầm 10h, thèng khốn nạn nào nó vào cướp mất...treo 2 cái lồng gần nhau nó cuỗm mất con hay nhất nhà ( đã trùm)...cả buổi chiều chạy ra các tiệm chim + cội mà vẫn k có dấu vết :(:(

minhche17

dù dợt cội hay dợt nhà mà có người kết chim mình rồi, nài nỉ theo đuổi suốt mà ko bán thì nên cẩn thận đề phòng....tránh cho người lạ theo tới nhà mình!!!!

thai

em cũng gặp trường hợp bác bác . cám mà thơm chuột dễ vào xơi lắm còn xơi lun chim . cón đi dợt ma thấy ng ta kết hỏi mua chim thì các bác khi về phải cầm chim thì cứ cẫn thận dằng sau @@

chaomao_monglan

Chán nhỉ chơi chim đi cội giao lưu mà gặp vậy rồi dợt ở đâu ta.... Theo em các bác cứ đem theo 1 cây súng lở chim mình chơi hay quá mà ngta hỏi mua hoài thì móc ra hù nó :) (e troll tí cho chủ topic bớt buồn)

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Vậy thì lần sau có vài điều bác phải kỹ hơn:

1/ Chạy về xem có ai theo dõi ko.

2/ Treo chim trong nhà khi đi vắng.

3/ Treo chim lên cao đề phòng chuột

P/s: xin chia buồn cùng bác

Toàn kinh nghiệm rùi, hihi

chuadatten

Chia buồn cùng bạn nha Pin. Giữ chim cẩn thận nhé. Chúc bạn mau tìm được chim hay.

Chia buồn cùng bạn, sì gòn bây giờ chim tặc nhìu quá. Điệu này phải nhờ các anh chiến sĩ săn bắt cướp giúp đỡ thôi.