nhớ ae giúp về độ nóng của CT cám này

Pleikupho

250g gạo
250g đậu xanh
250g đậu nành
150g đậu phộng
300g Tôm tươi
15 lòng đỏ trứng
2 muỗng bột nghệ
150g đường vàng
mình thấy phân chim vẫn tốt, chim căng nhưng mùa thay lông chim rớt lông rất chậm nên mình ko biết bài này có vấn đề gì ko? hay quá nóng nên chim rớt lông rất chậm. chim đã rớt lông dặm nhưng làm đủ kiểu chim vẫn rớt lông lắc nhắc

tosudoc

Giảm khối lượng đậu nành xuống còn 150g vì trong đậu nành vỏ không tốt cho cm. Bột nghệ thì anh chưa thử. Đường vàng giảm xuống mà nên tăng thêm ít mật ong trong bột. em thiếu tôm sông vì rất quan trọng nhiều mặt lắm. Cho thêm chừng nửa lạng kỳ tử bộ lông chim sẽ đẹp hơn.
Vấn đề chim thay lông cần nhiều việc xung quanh chứ bột thì 1 phần rất nhỏ thôi em à

chaugiathuan1

Bô xung trứng kiến vào thực đơn hằng ngày đi bạn
Mình đã thử và cảm nhận rồi
hjhj

Wí Xì Tộc

tùy vào mỗi con thôy bạn a,cốcn rớc 1 lần 2 tuần rung rất nhiêu,có con rơt rai rai,chứ cám k anh hương mấy đâu,vai lời chia xẽ

Pleikupho

Giảm khối lượng đậu nành xuống còn 150g vì trong đậu nành vỏ không tốt cho cm. Bột nghệ thì anh chưa thử. Đường vàng giảm xuống mà nên tăng thêm ít mật ong trong bột. em thiếu tôm sông vì rất quan trọng nhiều mặt lắm. Cho thêm chừng nửa lạng kỳ tử bộ lông chim sẽ đẹp hơn.
Vấn đề chim thay lông cần nhiều việc xung quanh chứ bột thì 1 phần rất nhỏ thôi em à
Cám ơn a trịnh nhiều. lần sau e sẽ rút kinh nghiệm. Tôm thì e cho 300g vào đó a

luongdd

Chào Mào Danh Dự
250g gạo
250g đậu xanh
250g đậu nành
150g đậu phộng
300g Tôm tươi
15 lòng đỏ trứng
2 muỗng bột nghệ
150g đường vàng
mình thấy phân chim vẫn tốt, chim căng nhưng mùa thay lông chim rớt lông rất chậm nên mình ko biết bài này có vấn đề gì ko? hay quá nóng nên chim rớt lông rất chậm. chim đã rớt lông dặm nhưng làm đủ kiểu chim vẫn rớt lông lắc nhắc

Bạn cho thêm
250g đậu đen (vì đậu đen rất mát)
15 lòng đỏ trứng thì ok nhưng nếu bạn sấy bằng nhiệt trực tiếp thì bạn cho thêm 5 trái trứng gà cả lòng trắng (lòng trắng trứng rất nhanh chín vì vậy khi sấy sẽ chín trước và sẽ giữ được chất trong cám)
Với lượng trên thì bạn nên cho thêm 200g cám Ba Vì và tăng lượng tôm lê 350g
Chúc bạn thành công

Pleikupho

Bạn cho thêm
250g đậu đen (vì đậu đen rất mát)
15 lòng đỏ trứng thì ok nhưng nếu bạn sấy bằng nhiệt trực tiếp thì bạn cho thêm 5 trái trứng gà cả lòng trắng (lòng trắng trứng rất nhanh chín vì vậy khi sấy sẽ chín trước và sẽ giữ được chất trong cám)
Với lượng trên thì bạn nên cho thêm 200g cám Ba Vì và tăng lượng tôm lê 350g
Chúc bạn thành công
cám ơn a.Lương nhưng có thể ko bỏ đậu đen mà e tăng lượng đậu xanh dc ko? chim nhà nó thấy cám đen đen nó ít ăn lắm, có lần e thử rồi, với công thức trên e cho ra màu cám rất đẹp và thấy chim nó ăn nhiều hơn

gravita82h3

nếu thích e mua gửi bác ít trứng kiến xem như quà làm quen ^^
có gì pm inbox hoặc y!h của e..... gửi xe bus khoảng 1 tiếng là chim bác có bữa tiệc liền :))

shopthuhavd

250g gạo
250g đậu xanh
250g đậu nành
150g đậu phộng
300g Tôm tươi
15 lòng đỏ trứng
2 muỗng bột nghệ
150g đường vàng
Bột Pác vậy là chuẩn rồi, mình thì cho thêm mật ong và cà rôt vào nữa, công thức của Pác nuôi bộ lông hơi bị đẹp đấy,
Thân !

Pleikupho

nếu thích e mua gửi bác ít trứng kiến xem như quà làm quen ^^
có gì pm inbox hoặc y!h của e..... gửi xe bus khoảng 1 tiếng là chim bác có bữa tiệc liền :))
để khi nào mấy con kia thay lông chắc nhờ bạn vài hôm, chắc tầm 1 tuần gửi 1 lần nhé. hihi. mình chuyển tiền 1 lần luôn.hehe. cám ơn bác trc nhé ^^

Pleikupho

Bột Pác vậy là chuẩn rồi, mình thì cho thêm mật ong và cà rôt vào nữa, công thức của Pác nuôi bộ lông hơi bị đẹp đấy,
Thân !
bài cám của e thì e nuôi ko bổ sung cào cào và trứng kiến nhưng thấy chim vẫn đạt dc độ sung, bộ lông vẫn rất đẹp nhưng chỉ khi rớt lông thì thấy lâu quá nên sợ là do cám quá nóng, carot thì mình ko cho vào vì cà rốt hấp mình vẫn thường xuyên cho ăn

bkavchaomao

công thức cám của bác này chẳng có gì là nongc cả bình thường mà bác theo em bác cho chim ăn thêm cà rốt thig bổ sung thêm nhiều chất hơn.thân

gravita82h3

để khi nào mấy con kia thay lông chắc nhờ bạn vài hôm, chắc tầm 1 tuần gửi 1 lần nhé. hihi. mình chuyển tiền 1 lần luôn.hehe. cám ơn bác trc nhé ^^

1 tuần 1 lần...... bác mua nhiều vậy để 3-4 ngày nó thúi hết...... cứ 2-3 ngày 1 lần là đc...... 5-6 con mào mà mua 30k là nó ăn ko kịp đâu....do mào nó không phải là ăn nhiều như lửa than đâu bác ơi...... còn tiền bạc đến bữa đó tính sau lo gì bác :D

hoctrongoan

gravita ở KonTum thì trứng kiến có quá trời luôn, mà tiện thể cho hỏi, Linh cho ăn trưng kiến không hạn chế luôn có gì khác không mọi người? Ở Đà Nẵng chạy ra đường Ông Ích Khiêm là có, không mua được cào cào hoặc đi mua trễ mà hết là cho ăn trứng kiến luôn, ăn hoài mà chưa cảm nhận được gì :rolleyes:

Pleikupho

gravita ở KonTum thì trứng kiến có quá trời luôn, mà tiện thể cho hỏi, Linh cho ăn trưng kiến không hạn chế luôn có gì khác không mọi người? Ở Đà Nẵng chạy ra đường Ông Ích Khiêm là có, không mua được cào cào hoặc đi mua trễ mà hết là cho ăn trứng kiến luôn, ăn hoài mà chưa cảm nhận được gì :rolleyes:
hổi nhỏ h chưa bao h cho chim ăn trứng kiến nên cũng ko biết nó thế nào luôn.hehe, lúc trc trong sài gòn có thấy vài lần nhưng nhìn nó dơ dơ nên ngại.hehe

tran van trinh

cám ơn a.Lương nhưng có thể ko bỏ đậu đen mà e tăng lượng đậu xanh dc ko? chim nhà nó thấy cám đen đen nó ít ăn lắm, có lần e thử rồi, với công thức trên e cho ra màu cám rất đẹp và thấy chim nó ăn nhiều hơn
s
chú pleikupho cứ chơi ae hoài ,kinh nghiệp của chú ae chúng tôi phải học hỏi thêm từ chú không hết .chú phân tích còn hơn nhà nguyên cứu mà còn đưa lên hỏi nửa he he đừng làm khó ae chứ chú
chim nào ăn cám loại này củng rớt lông cả mà sao chim chú lại không rớt vậy
anh củng nuôi ct này sao con nào củng thay lông .nhưng anh có cho ăn thêm đủ loại trái cây và mồi tươi.còn chú có cho không vậy
hay là chú nuôi bằng cám không .chả có mồi mè gì hả he he he anh chỉ bình luận cho vui thôi nhé .thấy mặt chú là anh mất cừoi rồi he he he

gravita82h3

bình thường e cũng ít cho ăn trứng kiến lắm bác ơi..... khoảng 1 tuần cho ăn 1 lần thui ( ko tính lúc e nó rớt lông nhé bác ).... mua 5k trứng kiến về 3 em ăn 1-2 ngày là vừa đẹp.... để lâu nó khô với lại thúi phí lắm...... còn lại chủ yếu là cám + trái cây..... lâu lâu kiếm đc cái đuôi thằn lằn bỏ vào cho nó thêm tí chất....... do trên e không có bán cào cào mà mùa này lại nắng quá ko đi bắt đc :(

Pleikupho

s
chú pleikupho cứ chơi ae hoài ,kinh nghiệp của chú ae chúng tôi phải học hỏi thêm từ chú không hết .chú phân tích còn hơn nhà nguyên cứu mà còn đưa lên hỏi nửa he he đừng làm khó ae chứ chú
chim nào ăn cám loại này củng rớt lông cả mà sao chim chú lại không rớt vậy
anh củng nuôi ct này sao con nào củng thay lông .nhưng anh có cho ăn thêm đủ loại trái cây và mồi tươi.còn chú có cho không vậy
hay là chú nuôi bằng cám không .chả có mồi mè gì hả he he he anh chỉ bình luận cho vui thôi nhé .thấy mặt chú là anh mất cừoi rồi he he he
trái cây e cho ăn đủ a ơi. chỉ ít cho ăn cào cào thôi. chứ trái cây ngày nào cũng có. kinh nghiệm e có là e học hỏi của ae trên diễn đàn và e làm nhiều công thức lắm rồi đó a. nhưng e theo công thức này thấy chim rất ổn gần 1 năm nay. h tới lúc nó thay lông thì thấy lâu rớt.hihi. e làm theo cách a chỉ rồi. cho tắm buổi chiều 4 h. bữa h nó vẫn rớt rất chậm. nên h e làm theo cách của a T2t là cho ăn trái cây ko cám 2 hôm nay.hihi. e cũng rất thích đọc comment của a.hihi. bữa h thấy mấy a ít post bài chia sẽ kinh nghiệm nữa quá.hihi