Nhớ AE trên diễn đàn ít lời khuyên ...

PhamGia0811

xin chào toàn thể ae ... mình mới chơi chào mào chưa đc bao lâu nên ko có nhiều kinh nghiệm lắm... chả là hôm nay đi mua cào cào cho chjm ăn thì vô tình nhìn thấy 2 con chào mào con ở trong lồng .. họ bảo bán 300k 1 con . đang phân vân có nên mua về hay không . thế là alo cho ông anh hỏi thử .. ông chơi cung đc 3 năm rùi ... ỗng bảo ko nên chơi chim con lên vì chjm con lên chơi thất thường ko đc bền chim ..... và thường ko có chjm hay ... chỉ đc cái là dạng người mau thuần. thế là mình ko mua mà đi về lên mạng tìm kiếm chút tt xem xong thì quết định mua .. mình quay lại tiệm đó thì họ bán mất rùi .. họ bả vài ngày nữa mới có ....
nhân tiện đây ae cho mình ít kinh nghiệm xem có nên nuôi chim non lên ko ... nếu mua thì mình ko bít phân biệt trống mái ntn mình xin chân thành cám ơn....

cmtegiac

mục đích bạn nuôi chim non để làm gì thì ae mới tư vấn được.

hoangjtam

thái họ toàn nuôi chim con k đó vẫn ngon lành quan trọng là phải có chim thầy dãi dợt thường xuyên chim non được cái mau dạn nhanh nổi tại trước giờ ae quen nuôi bổi có nết đấu dá ngoài rừng sẵn.chúng ta nên thay đổi quan điểm này chim non nuôi ss được sinh ra từ những con chim bố mẹ hay thì sẽ ra được những con chim non hay.

PhamGia0811

mục đích bạn nuôi chim non để làm gì thì ae mới tư vấn được.
mình nuôi theo niềm đam mê đc truyền từ ông anh thui ... nuôi để cn rãnh rỗi mang đi cội chơi với ae and lâu lâu đi giao lưu với mấy ông bạn của anh mình ... yk thôi .jhjh

PhamGia0811

thái họ toàn nuôi chim con k đó vẫn ngon lành quan trọng là phải có chim thầy dãi dợt thường xuyên chim non được cái mau dạn nhanh nổi tại trước giờ ae quen nuôi bổi có nết đấu dá ngoài rừng sẵn.chúng ta nên thay đổi quan điểm này chim non nuôi ss được sinh ra từ những con chim bố mẹ hay thì sẽ ra được những con chim non hay.
mình cũng nghĩ như vậy ..... bạn có biết cách nhận biết chjm trống mái ko.... chia sẻ ae bít với ...

hoangjtam

chim họ bán ngoài tiệm làm gì biết gốc gác ma f mua chỉ nuôi hót ở nhà chơi thôi thường thì là chim đăknông bạn nên kiếm ae nào nuôi ss mà mua được bao trống k lo nghĩ mà bạn ở đâu mùa này dã có chim con?

Thế

Chim con : mái thì đầu dẹp ( nhìn trên trán chỗ mọc mào), trống đầu tròn. Chúc bạn như ý. Thân.