Nhờ A E giúp đỡ :(

toananh

E mới ghép một cặp 1 năm tuổi, ban ngày thấy chúng dợt nhau, nhìu cử chỉ tình tứ nhưng tối đến lại ngủ riêng :( Hay nó chưa đủ tuổi chín để sinh sản

beolun97

kaka hỏi nó chứ sao hỏi mọi người,chắc mấy em nó ko biết làm tổ hay j j đó

toananh

Em nghi chac no con non kinh nghiem. Chim nuoi non len muk :p
Nhan tien cho E hoi lun, cung huyet thong chung co sinh san duoc khong nhj :X
Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn!

Sửa bởi Amin:

RauBien

E mới ghép một cặp 1 năm tuổi, ban ngày thấy chúng dợt nhau, nhìu cử chỉ tình tứ nhưng tối đến lại ngủ riêng :( Hay nó chưa đủ tuổi chín để sinh sản

he he.. Bác ơi Chào mào cho dù đã bắt cặp tình tứ với nhau rồi, thì tối vẫn ngủ 1 em một nơi chứ không như người đâu Bác. tụi nó chỉ quấn quít với nhau ban ngày thôi. tối thì con trống ở hướng đối diện người để canh cho con mái và trứng. chứ tụi nó không như kiểu yêu rồi năm chung một tổ như máy em chân dài và đại gia đâu. :p

p/s đừng quấy em nó nhiều, nhớ bỏ rác và giấy báo nhỏ cho em nó để làm tổ, chứ không nó đẻ vào hủ cám ấy.

toananh

Bác nói chuẩn lun. Tối vào mỗi E một hướng. Sáng ra thì ríu rít theo nhau. Rình xem chúng nó có " ấy" nhau không mà mất cả ăn cơm trưa :p Hum qua Em có bỏ ít giấy báo cắt nhỏ vào trong ổ đã làm sẵn nhưng hum nay chúng gắp ra ngoài hết, hình như chúng mún tự làm tổ hay sao ấy, nhờ Bác tư vấn giúp, Thank bác

RauBien

Bác nói chuẩn lun. Tối vào mỗi E một hướng. Sáng ra thì ríu rít theo nhau. Rình xem chúng nó có " ấy" nhau không mà mất cả ăn cơm trưa :p Hum qua Em có bỏ ít giấy báo cắt nhỏ vào trong ổ đã làm sẵn nhưng hum nay chúng gắp ra ngoài hết, hình như chúng mún tự làm tổ hay sao ấy, nhờ Bác tư vấn giúp, Thank bác

Đúng rồi Bác, chim nó ko thích tổ mình làm cho nó đâu. Bác nhìn cái hình này bác có thấy cái tổ không ?

làm tổ cho nó mà nó bỏ hết , nó tự gắp đồ làm giữa cái khe thùng và thành chuồng.
Bác cứ bỏ rơm rác và giấy báo thì nó tự làm hết đó. Chúc Bác sớm có tin vui

toananh

Tks. Trong quá trình nó tha rác làm tổ mình có nên vệ sinh chuồng không Bác, E sợ chim nhát lại bỏ ổ thi gay, nhưng mà để thì tháy hơi mất vệ sinh :p

haihung779

cai gi cung tu tu, minh cung bo 2 con gan 1 nam roi, bay gio moi chiu de hom 30t4 de den 3t5 duoc 3 trung, gio dang ap