Nhờ ae diễn đàn xác định dùm gốc gác!

chaomaotd

Chuyện là hôm trước mới sữa lại cái lồng bẫy do lâu ngày lưới bị rách, cài bẫy để quên ở dàn treo chim rồi ra cội dợt chim, đến lúc về thì thấy em nó đã dính bẫy từ lúc nào không hay. Chắc chắn chim của ai sẫy rồi, thấy tướng tá khá đẹp, bọng cũng khá tốt và đang thay lông, mình không rành về giọng lắm - chỉ đoán mò là tông chim Quảng. Anh em ai biết xin cho mình thông tin chim giọng vùng nào với nha! cảm ơn nhiều.

xuanhuy008

con này ra giọng giống chim BĐ bác ơi! theo em nó BĐ rồi đó. còn vùng nào thì e thua. để dành các cao nhân phán tiếp! chúc mừng bác trúng giải nhé!hihi

duccas

Chim Vùng BĐ đó bạn,mình mới tậu 1 em má trắng lên giống này,còn thiếu lửa.nếu phán xét kg phải bỏ qua nhé!

xuanhuy008

em này má trắng lên rồi. má trắng lên mà bị ngoái thì khó trị lắm. nhìn em nó cũng khá láo. để dợt cf chơi OK đó bác ạh!

mecm

e này má trắng nuôi lên,giọng nghe cũng đc đó bác,còn vùng miền thì chịu

chaomaotd

Chim Vùng BĐ đó bạn,mình mới tậu 1 em má trắng lên giống này,còn thiếu lửa.nếu phán xét kg phải bỏ qua nhé!

em này má trắng lên rồi. má trắng lên mà bị ngoái thì khó trị lắm. nhìn em nó cũng khá láo. để dợt cf chơi OK đó bác ạh!

e này má trắng nuôi lên,giọng nghe cũng đc đó bác,còn vùng miền thì chịu

Mấy bác nhìn sao mà biết má trắng hay vậy? Mình cũng mấy năm chơi toàn má trắng ép giọng mà không nhận ra em nó nuôi từ má trắng lên.
Mình chỉ hỏi anh em để hiểu hơn về giọng của từng vùng miền thôi chứ chú này mình không thể giữ lại nuôi được.
Cảm ơn anh em đã có xem và có nhận định về gốc giọng em nó./ Chúc sức khỏe.

hoangjtam

chim bình định vùng phú tài quy nhơn nhỏ con ức trắng chim vùng khác to con hơn.

hoadainhan

chim Bình Định 100% hot 5-7 âm liên tục và ko luyên láy ko đảo giọng sau đó lại chơi 2 tiếng gọi và ché + với chơi cánh và đuôi