Nhờ AE góp ý hoàn chỉnh logo mới của CHAOMAO.ORG

shopthuhavd

Lâu quá đợi anh em làm vài mẫu chim chào mào mà ko thấy, nay hâm nóng xíu nhờ AE đánh giá. Vẫn kiểu cũ nhưng thay chú chào mào vẽ lại. :)

Theo mình không ủng hộ cái logo này chút nào ! cái hình trên không thể gọi là logo được :D

Mình nghĩ logo này là đẹp rồi bác Bình: Ngắn gọn, xúc tích, ý nghĩa đều tóm gọn: Rất hay.
Tuy nhiên để logo tuyệt vời hơn thì theo ý mình nên phát hoạ chú chào mào hùng dũng lên tý nữa (mũ lân, yếm khít, lưng tôm, đui chèo bẻo thì tuyệt vời) chứ chú này nhìn hiền hậu nết na quá :) :).
Chúc bác năm 2014 vui vẻ, mạnh khoẻ và đạt mục tiêu nhé.

Thân ái!

Cảm ơn Pác Tuân đã góp ý, nhưng theo mình thì đã là logo thì phải có khung, viền, chữ, màu sắc,... đặc biệt là khung biểu tượng thể hiện về chào mào,...mới gọi là logo;
Mình thì ủng hộ cái logo sau của Pác Leo (theo góp ý của pác thaiduykhoa) !

Trân trọng !

Pleikupho

logo quá nhiều chi tiết càng khó nhớ và càng khó tạo ấn tượng. Càng mau quên. Khi quyết định làm 1 cái logo tiêu chí đầu tiên là ấn tượng và dể nhớ, có 1 nét đặc trưng riêng, logo là biểu tượng gây liên tưởng. Nên nó ko cần mang quá nhiều ý nghĩa trên logi

Pleikupho

Hình ảnh 1 con chào mào cách điệu, 1 dòng chữ ngắn chaomao.org là wá đủ. Khi nào làm background cho hội thi hay 1 sự kiện nào đó thì mới cần các dòng chữ hay slogan đặt trưng

xin đóng góp chút ý riêng :
1. viền và màu chữ màu đen(hiện hữu) nên phối là màu xanh biển để hợp với màu đỏ của chữ CHAOMAO.ORG và nhìn vào tồng thể màu đen của bộ lông chim chào mào được nổi bật hơn.
2. trong bộ logo chỉ sử dụng 1 hình ảnh chim chào mào để thể hiện 1 thú chơi đặc trưng(có thể là chơi giọng, chơi trường, chơi sinh sản,..) và không bị chia phối bởi nhiều hình ảnh trên logo
Thân.
đúng đó, chỉ nên để một hình chào mào, to và rõ ràng hơn, chưa thấy có dấu hiệu việt nam, đã là logo thì nên dùng hình ảnh, không cần phải ghi quá cụ thể là clb chaomao Vietnam.. chỉ cần nhìn vào logo, bạn bè quốc tế không cần biết tiếng Việt họ vẫn biết, ít nhất đó là hình ảnh một chú chào mào đẹp ở Việt Nam, có thể bổ sung quốc kỳ chạy uốn cong lên,...
Nếu ai đó quan tâm đến chào mào Việt Nam, google một cái là tìm thấy trang chaomao.org, không cần phải ghi địa chỉ trang Web trên logo, như thế cái tầm vóc của chúng ta chỉ là tương đương một clup, chưa đại diện cho một quốc gia. Logo cũng không nhất thiết phải đối xứng, vì đối xứng sẽ làm cạn kiệt ý tưởng sáng tạo, thể hiện sự cứng nhắc.. Mong các anh em biết đồ hoạ xử lý vụ này...

tuấnbg

em xin tham gia một ý kiến nhỏ : nếu về 2 con một đực một mái thì tại sao không về một con mào đinh con một con mào lân.các bác nghĩ xem nếu mình đủ màu sắc mà không đủ ngoại hình thì sẽ thế nào.đó là em đồng gog thui có gì không đúng mong các huynh bỏ qua

tuấnbg

em xin tham gia một ý kiến nhỏ : nếu về 2 con một đực một mái thì tại sao không về một con mào ;đinh con một con mào lân.các bác nghĩ xem nếu mình đủ màu sắc mà không đủ ngoại hình thì sẽ thế nào.đó là em đồng gog thui có gì không đúng mong các huynh bỏ qua