Nhờ anh em đánh giá con chim

hilandwind

như tiêu đề, ae xem đánh giá con chim này thế nào nhé
1. em nó là má trắng hay già rừng?
2. em nó thuộc vùng miền nào?
3. có tương lai không?
một số thông tin theo lời chủ cũ thì em nó là chim bẫy đấu, đã đỏ tách, không biết già hay non. chim gốc a lưới nuôi một mùa ngoài huế thì chuyển vào đaklak đến nay được khoảng 15 tháng ( vừa xong lông lần 2 tại đaklak).
sau đây là một vài hình ảnh và clip

Cảm ơn ae, chúc ae kỳ nghỉ lễ nhiều ý nghĩa.

Sửa lần cuối:

TVC

Chim đẹp, ra giọng có lực và rắc réo như suối chảy nghe phê quá, tiếc là đi bọng đơn và ngắn. Siêng cho em nó đi dợt cội nhé. Chúc em nó sớm trở thành chiến binh.

zoro1987

Có thể đúng chim aluoi đấy bạn, giọng đanh rát lắm, chiến binh tương lai...!!!

hilandwind

Chim đẹp, ra giọng có lực và rắc réo như suối chảy nghe phê quá, tiếc là đi bọng đơn và ngắn. Siêng cho em nó đi dợt cội nhé. Chúc em nó sớm trở thành chiến binh.

chim ok rồi bác !

Có thể đúng chim aluoi đấy bạn, giọng đanh rát lắm, chiến binh tương lai...!!!

Cảm ơn ae nhé! thực ra cái clip này cũng chưa quay được hết giọng em nó. em nó có nhiều giọng hay lắm nhưng chưa siêng đảo giọng, không biết tại chưa đủ củi lửa hay là bản tính nữa?
em nó mới xong lông mà trời mưa suốt không biết khi nào mới đủ lửa nữa. mình chỉ rảnh vào cuối tuần nên không cho đi cội thường xuyên được, ra cội treo biên thì ra mỏ đều nhưng đưa vào giàn chính là cụp mào phải đưa ra ngay chán lắm các bác ạ!
không biết đến khi nào thì mới có thể tung hoành giàn chính nhỉ?

hilandwind

nhà bác nghe tiếng nhìu e wit wiu ghớm nhỉ,:D
Vâng! có hai em đang thay lông bác à + thêm hai em má trắng cũng đang thay lông nữa.
sáng nay có một nỗi buồn không nhỏ các bác ạ. có một em má trắng thả avi không bit sao lại rơi xuống bể nước bên dưới chết mất ( mới hồi đêm). hai em má trắng mới bắt được ở vườn nhà, có ba em nhưng chỉ bắt được hai còn một em thoát được, chẳng biết ba em này từ đâu bay về ăn dâu ở vườn nhà.

dieu

nhìn đuôi con này dễ chơi xòe lắm nè , chim nhìn tướng tá ngon đấy bác nuôi thêm một thời gian dợt dãi cho nó căng mà hưởng thụ

hilandwind

nhìn đuôi con này dễ chơi xòe lắm nè , chim nhìn tướng tá ngon đấy bác nuôi thêm một thời gian dợt dãi cho nó căng mà hưởng thụ

bạn có thể nói rõ đuôi như thế nào thì dễ xòe không?

hilandwind

ae xem kỹ hai hình trên, ngón giữa chân trái có cái móng không bình thường. không biết như vậy có ảnh hưởng gì đến thi thố không?

hieư236

Nhìn qua tiêu đề chỉ đánh giá đc chút ít
1. em nó là má trắng hay già rừng? - cái này phụ thuộc vào con chim bốt khô hay ướt? dầy hay bé tẹo? Giọng hay dở thế nào?....
2. em nó thuộc vùng miền nào? về phần giọng thì tông miền trong nhiều.nhưng để chuẩn a lưới thì chưa dám chắc vì chưa ra tông chuẩn.vẫn còn yếu
3. có tương lai không? tương lai ko phụ thuộc vào 1 cái clip hay hình ảnh. Nếu là 1con chim đấu trường tốt thì nó sẽ chơi tại giàn b ah

hilandwind

Nhìn qua tiêu đề chỉ đánh giá đc chút ít
1. em nó là má trắng hay già rừng? - cái này phụ thuộc vào con chim bốt khô hay ướt? dầy hay bé tẹo? Giọng hay dở thế nào?....
2. em nó thuộc vùng miền nào? về phần giọng thì tông miền trong nhiều.nhưng để chuẩn a lưới thì chưa dám chắc vì chưa ra tông chuẩn.vẫn còn yếu
3. có tương lai không? tương lai ko phụ thuộc vào 1 cái clip hay hình ảnh. Nếu là 1con chim đấu trường tốt thì nó sẽ chơi tại giàn b ah
Cám ơn bạn! chim mới xong lông thôi và em nó cũng chỉ chơi biên, chưa vô giàn chính được.

hilandwind

hôm nay rảnh post tiếp clip em nó đấu nhẹ, mời ae tiếp tục cho ý kiến ạ!

chimcuccu!!

giọng này chắc aluoi rồi bạn có avi hay quá nhỉ mô hình khép kín ở dưới có cá k bạn. nếu có cẩn thận mất chim....:cool: