nhờ anh em tư vấn bẫy chim

chuột

thân chào tất cả anh em !

mình nuôi chim từ rất lâu rồi nhưng cách nay 4 tháng thì mới bắt đầu chơi chim,nghề chơi cũng lắm công phu và nhiều cảm xúc .mình có nghe mọi người nói nếu chơi chim mà chưa từng đi bẫy chim và thu phục được chim thì chưa tận hưởng được hết cái thú của nghề chơi ,
thực sự mình rất tò mò vì nuôi chim , bắn chim , dợt chim , và thi chim thì mình đã được tận hưởng cảm giác nhưng còn bẫy chim thì chưa được thử

nay mình lập topic này nhờ anh em tư vấn ở TP HCM thì bẫy chim ở nơi nào là lý tưởng và dụng cụ cần những gì
hiện tại mình chỉ có trong tay 2 chú chim mồi còn thiếu những gì mong anh em góp ý ,anh em chém nhiệt tình vì mình muốn có được cảm giác sung sướng được cầm trên tay những tên tù binh do mình tóm được

thanks' anh em

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
khụ khụ hiện tại mình chỉ có trong tay 2 chú chim mồi -Bác có tận 2 con cái quan trọng nhất là ok rồi còn ji giờ chỉ cần lụp và tìm địa điểm thích hợp mà tiêm trích thôi.Theo mình Bác nên tự đi tìm địa điểm cứ chỗ nào lắm cây cối mà có tiếng chim hót là ok bẫy đc.
Đã đi mồ thì ham lắm ko thiết chơi trường nữa hehe hồi hộp đến chết tim kekee

chuột

Khu mình ở rất khó kiếm nơi bẫy bác nào ở tphcm từng đi bẫy rồi có thể bật mí một vài điểm có thể bẫy chim, hoặc cho mình đi é cho đỡ ghiền

VipClub

Vua Chào Mào
Khu mình ở rất khó kiếm nơi bẫy bác nào ở tphcm từng đi bẫy rồi có thể bật mí một vài điểm có thể bẫy chim, hoặc cho mình đi é cho đỡ ghiền
rảnh rổi phi lên daklak em dẩn bác đi bẩy vài ngày cho thỏa mãn sở thích !

black_fish9402

Chim Râu Đỏ

Xuống Tiền Giang, hay ngược lên Bình Phước là sướng nhất. Nghe đồn chim Tiền Giang (miền Tây) chơi rất ác, hình như có chú mới lấy giải ở Bà Rịa. Về Củ Chi, Hóc Môn, sẵn tiện đường ghé Tây Ninh, có khi kiếm được một em Suối Đá trong huyền thoại, he he.

Thân, black_fis9402

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
kaka.bác đả có thứ wan trọng nhất rồi..bác bây giờ cần lụp, túi đựng chim,sào treo lồng( cái này hok cần cũng dc,mình treo những cành thấp).còn về khu vực ở tp thì e chịu,A lên gặp A vipculb là âu kê luôn,,chym ở chổ A ý nhìu lắm.keke

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
kaka.bác đả có thứ wan trọng nhất rồi..bác bây giờ cần lụp, túi đựng chim,sào treo lồng( cái này hok cần cũng dc,mình treo những cành thấp).còn về khu vực ở tp thì e chịu,A lên gặp A vipculb là âu kê luôn,,chym ở chổ A ý nhìu lắm.keke

Đắc Lắc xa quá, cho bác ấy lên Bình Long, nhờ anh Hải dẫn đi, he he, chưa được tận mục sở thị chim anh Hải ra rừng , he he.

Thân, black_fish9402

cmbinhlong

Đắc Lắc xa quá, cho bác ấy lên Bình Long, nhờ anh Hải dẫn đi, he he, chưa được tận mục sở thị chim anh Hải ra rừng , he he.

Thân, black_fish9402
chim trên này mọc sừng hết ui,bị đánh lưới riết.cứ ra tiệm chim thấy cm wa trời,nhưng hok bít lựa e nào.còn chim mồi tự nhiên bị tụt lửa,hix,A đang buồn đây.huhu

neo

o sg thi xuong le minh xuan , cu chi , hocmon , lai thieu , xa xa thi co nhon trach , long thanh , long khanh , gia kiem , tan uyen , tri an xa nua nua thi suoi da tay ninh , ho nuoc ngot ba ria , binh long , bu na , bu dop , loc ninh .... binh phuoc la nhung noi chim hay de bay it nhat long bay minh hay di thu 7 cn lam bua nao ranh cho so minh di goi cho ,
mua nay la chim nhap bay ,minh dang san con dau dan o thanh luong , binh long binh phuoc , 2 ngay roi ma da kg dinh thu 7 nay di tiep
sorry moi nguoi ipad cua minh kg go tieng viet duoc ( ai co vietkey dich lai tieng viet dum thanks)
Xin vui lòng viết tiếng việt có dấu

Sửa bởi Amin:

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Xuống Tiền Giang, hay ngược lên Bình Phước là sướng nhất. Nghe đồn chim Tiền Giang (miền Tây) chơi rất ác, hình như có chú mới lấy giải ở Bà Rịa. Về Củ Chi, Hóc Môn, sẵn tiện đường ghé Tây Ninh, có khi kiếm được một em Suối Đá trong huyền thoại, he he.

Thân, black_fis9402
Tiền Giang ko có chim đâu ,Bình Phước thì từng vùng nhưng hầu như rất ít và chim đã nhờn lồng bẫy.muốn đi bẫy thì đi Đồng Tháp,chào mào nhiều như sẻ.Giọng chim lắt răt ,xác chim to hơn con sẻ 1 chút.Nhưng đặc biệt đấu xoè đuôi, chơi đuôi rất khéo

cmbinhlong

o sg thi xuong le minh xuan , cu chi , hocmon , lai thieu , xa xa thi co nhon trach , long thanh , long khanh , gia kiem , tan uyen , tri an xa nua nua thi suoi da tay ninh , ho nuoc ngot ba ria , binh long , bu na , bu dop , loc ninh .... binh phuoc la nhung noi chim hay de bay it nhat long bay minh hay di thu 7 cn lam bua nao ranh cho so minh di goi cho ,
mua nay la chim nhap bay ,minh dang san con dau dan o thanh luong , binh long binh phuoc , 2 ngay roi ma da kg dinh thu 7 nay di tiep
sorry moi nguoi ipad cua minh kg go tieng viet duoc ( ai co vietkey dich lai tieng viet dum thanks)
bác lên chổ nào thanh lương bẩy thế.e ở bình long.có j hú e đi với.kaka

chuột

Thanhs bạn daklak hơi xa khi nào mình thu xếp được sẽ làm phiền bạn keke
0936878303 mình tên ĐẠi khi nào đi alo mình cái nếu thu xếp được bạn cho mình đi ké nha

copden

Bác có chim mồi rồi kiếm cặp lồng bẩy nửa . 1 cây sào ( treo chim cao đở chim tặc cướp chạy hihi) mạng một bộ đồ gần với thiên nhiên ( màu xanh). làm thêm cái ống nhòm nửa 1 và 2 chiến hửu . Môt chai nước ( trè cafe nước lộc ....) một cái máy ảnh chụp và quay cho anh em chiêm ngưởng nửa hihi

Bẩy chim thú lắm bác ơi. Gặp chim ngoài đấu hay thì chỉ có nước quên đường về